Chào các bác chơi chim SC.

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi trungluc, 3/7/14.

1. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    các bác chơi SC giúp em chọn SC non trống mái với, em mới bắt được 1 tổ SC non, được 4 con đang mọc lông cánh, có 2 con to và 2 con nhỏ hơn 1 chút, chúng giống nhau quá nên kô phân biệt đc chú nào là hoàng tử cả,các bác trong aqua có kn chọn giúp em, em xin chân thành cảm ơn. chúc các bác khoẻ mạnh và luôn giữ chim được xung...:applause:

2. TamND

TamND Member

Thích đã nhận:
    2
    Thế bác định biết phân biệt từ lúc này để con nào nghi là đực thì nuôi, con nào nghi là mái thì bỏ đi k nuôi nữa ah????Còn thì đã xác định nuôi thì đằng nào chả nuôi, thà nuôi nhầm còn hơn bỏ phí. Cứ nuôi nó lớn thêm chút nữa , khi nó bánh tẻ là dễ biết thôi, cứ vai to, ngục to, đầu lớn, mát lồi, mào dựng, thổi lông bụng thấy kín là đực thôi, con nào trông ngơ ngơ, đầu bé, vai nhỏ hơn so với mấy con trong đàn thì dễ là mái.

3. Hoanganhqy

Hoanganhqy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Minh đã từng nuôi mấy ổ chim non như bạn và nhờ nhiều cao thủ về sơn ca kiểm tra nhưng sắc suất chỉ đạt 80% thôi vì có chú sc ca mọi cao thủ loại ra nói là mái nhưng mình thấy nó đẹp giữ lại nuôi.may quá đến giờ lại mau mỏ hót suốt ngày và là e hay nhất trong số chim non.giờ minh rút ra kinh nghiệm là cứ nuôi cho đến lúc thay lông xong rồi tính và ngược lại có những e đực của thợ bẫy chim nuôi từ non nhưng sau 2 mùa mới chịu mở mỏ.vài lời chia sẻ

4. soncaodau?

soncaodau? Member

Thích đã nhận:
    5
    chim non bọn e nuôi lên 3 tháng đã hót chuyện. từ 5 > 7 tháng thay lông xong còn hót to và dài nữa. cũng có con chỉ hót chuyện nhỏ thui. mà chọn đực từ chim non được 99%

Hoanganhqy thích bài này.