chào các bác,em xin góp ý chân thành ạ

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi phamhuusang, 5/6/13.

1. phamhuusang

phamhuusang Active Member

Thích đã nhận:
    6
    hiện nay giới chơi chim rất phổ biến gồm nhiều chủng loại phong phú và đa dạng,những người mới như em đây trước tiên phải trang bị kiến thức để bắt đầu chơi,vào diễn đàn thì có đủ kiến thức em cần nhưng vẫn đề kinh tế thì chẳng bác nào đề cập.em mở topic muốn hỏi các bác về GIÁ THÀNH của finch,VÀ CÁCH NHẬN BIẾT CHIM ĐỂU,vì do lợi nhuận nên hiện tượng chim đểu khá phổ biến...:confused:

lai.vuong and twan like this.
  2. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    Trên diễn đàn này thì mình chưa thấy chim nào gọi là đểu cả bạn à!Hiện giới chơi chim không nhiều,chim không đủ cho mọi người chơi nên chẳng có chim đểu đâu!Bạn cứ hỏi thăm các bạn đang có chim nhiều nhiều mà chia lại,chứ đợi người ta rao bán thì lâu lắm mới có chim mà chơi đó!

duonghieu and GHT like this.
  3. duagang

duagang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chim đểu vẫn có đấy bạn, nhưng chắc k ai nói được chim nào là đểu cho bạn đâu :D

Last edited: 6/6/13
  4. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    vườn hoa nào mà không có sâu bọ.... bạn mới vào vườn xin hãy làm quen và học hỏi nhưng người trong vườn, chớ vội vàng mang ác cảm của bạn vào vườn đó. còn lại bạn nên chọn lọc nhưng người bạn chân thành và những kẻ xấu... riêng về chim đểu thì chắc chắn có đó bạn , chim đểu ở đây là chim không sinh sản dc hay bệnh.. còn về giá cả thì do bạn yêu và muốn chăm sóc loại chim nào... giá từ 50k đến 5tr 10tr... tùy bạn... tất cả do mình thôi không phải do người

lai.vuong thích bài này.
  5. phamhuusang

phamhuusang Active Member

Thích đã nhận:
    6
    vậy các bác cho e hỏi 1 cặp bạc má,manh manh,sắt... giao động bao nhiêu,e chỉ cần tầm trung thôi,chơi được sống khỏe,không cần mấy e giá cả vài triệu,hs sv không đủ đk

6. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    phong cách nói chuyện ko dễ chịu chút nào.... hàng đểu đâu mà chẳng có...đã chơi là phải biết chấp nhận....

duonghieu thích bài này.
  7. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    nếu bạn thích và muốn chăm sóc các loài finch, tốt nhất bạn nên nuôi sắc nhật, giá từ 50k/e đến 400k/em,, sắc nhật là loài chim như thế nào bạn nên đọc bài viết của các bậc tiền bối... đọc và tích lũy rồi mơi tính đến chuyện đi mua... đọc kĩ sẽ giúp bạn bớt phí nhập môn nhé