Chào các bạn! Tôi là tripledown đến từ Mỹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Tripledown, 8/12/07.

1. Tripledown

Tripledown Member

Thích đã nhận:
    0
    Hello, Everyone.

I'm from USA and I love Arowanna...a lot :)
    I found this site acidently from a Japanese Forum and got the link from a Trinh Phuong An Black Arowana picture. I can read and understand Vietnamese super well :) but I dont have Vietnamese typing software install in my PC so I have to write in English, sorry about that. Anyway, That's enough about me. I think I can answer most questions about Arowana and Flower Horn Fish :)

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ông tây này có nhắc đến anh TrinhPhuongAn, em mù tịt về tiếng anh nên đề nghị anh TrinhPhuongAn hoặc bạn nào biết tiếng Anh thì dịch hộ và nói với người bạn ngoại quốc đó là 4r có quy định các nội dung bài viết phải pót bằng tiếng Việt, mong bạn đó thông cảm cho.

3. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To Tripledown:
    Hello and welcome to ABV forums.
    But you have to type Vietnamese in this forums. You can get Unikey easily in this site : www.unikey.org , use it to type Vietnamese, OK ? :D

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Dịch bừa thế này có đúng không Tripledown.???
    Tôi đến từ nước Mỹ và rất yêu thích cá rồng.
    Bạn ấy nói rằng bạn ấy biết diễn đàn của chúng ta thông qua một diễn đàn của Nhật. Qua đường link dẫn ảnh cá của anh TrinhPhuongAn. Bạn ấy có thể đọc và hiểu được tiếng Việt nhưng do máy tính không có bộ phần mềm đánh tiếng Việt nên bạn ấy đánh bằng tiếng anh và rất lấy làm tiếc vì điều đó. Nhưng dù sao bạn ấy cũng hiểu và trả lời được đa số các câu hỏi về cá rồng và cá la hán.
    Có đúng không vậy ta.

5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Anh ấy hiểu tiếng việt rất tốt và có nhiều khả năng bàn luận về cá la hán cũng như cá rồng ! Nhưng anh ấy chưa tìm ra cách viết tiếng Việt !
    Anh Tripledown hãy vào đây chép lại software Unikey sẽ viết được tiếng Việt !
    http://www.unikey.org/

6. Tripledown

Tripledown Member

Thích đã nhận:
    0
    Alright, Thanks a lot for translation. (Aqua Boy and truongthinh). You guys done a good job :)
    I'll check it out after get out from work.

7. Tripledown

Tripledown Member

Thích đã nhận:
    0
    Thành thật cám ơn các bạn đả giúp và chỉ cho mình. Bây giờ, tôi có thể viết tiếng Việt trên máy của mình. :)

8. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Anh chắc hẳn là một người Việt 100% ! Chúc mừng nồng nhiệt những đóng góp sắp tới của anh nhé !:applause:

9. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    =)) =)) =)) Lúc đầu thì ít người hiểu quá ( Tôi cũng vậy )~X( ~X( ~X( nhưng ngay sau đó thì thật phấn khởi ( sau khi đã hiểu)
    Hoan nghênh bạn đến với cá rồng tiếng Việt! Bạn có thể kể về tình hình cá rồng của Bạn và ở bên đó ( trong tình trạng cấm vận ) hiện nay cho anh em mở rộng tầm mắt được không ?:x :x :x

10. Tripledown

Tripledown Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu các bạn thấy tôi viết sai chính tả hay là dùng sai từ thì xin bỏ qua dùm :)
    Nói về cá rồng thì thiệt tình mà nói, mấy anh ở VN muốn nuôi các loại cá rồng đều có thể mua chỉ cần có điều kiện tài chánh. Ở đây, muốn kiếm cá rồng chất lượng cao thì rất là khó. Nếu mua từ Singapore, Indonesia thì họ không cho nhập cãng cá nước ngoài. Tôi phải lái xe 24 giờ để tới CANADA mua 1 con cá rồng đỏ (Bloodred Arowana) rồi thì phải giấu ở dưới gầm xe để khi trở về qua biên giới họ không tịch thu. Tôi có thể bị phạt tới 10000 Đô nếu họ thấy cá rồng trong xe cũa tôi (ai biểu tôi đam mê cá rồng...hehe).

11. phamanhc3

phamanhc3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn đúng cũng là đệ tử của cá rồng rồi!.....hehehe... như tôi đây cũng vậy vì đam mê cá rồng, tôi phải nhịn những thú vui khác!

12. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Warmly welcome you to our site.Making sure you will find this site interesting and surprising .We hope you will share your experience with our members about arowana and flowerhorn.Please post your warowana picture so that everyone can give the comments.in Vietnam the movement of keeping arowana ,including very expensive ones becomes many members hoppies.READ ,SEE and SHARE ! By the way ,i wanna say that our vietnamese is so excellent that many think you are a very Vietnamese
    Have a good time and a nice weekend !

13. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Có lẽ anh đã sử dụng được bàn phím thành thạo để viết được tiếng Việt có dấu ! Một cố gắng và nổ lực khá nhanh ! Những sai sót về chính tả và từ ngữ của người Việt xa xứ là điều dễ hiểu , anh cứ tự tin bày tỏ suy nghĩ của mình , sẽ thông hiểu nhau cho dù có những sai xót !
    Thỉnh thoảng tôi vẫn xem những forum nước ngoài về Cá - cây thủy sinh và cũng biết vài trường hợp người Việt là thành viên ở đó ! Tôi cũng cố gắng trao đổi với họ và tìm cách giới thiệu về diễn đàn này , nhưng thường là không có sự hồi đáp - có lẽ họ thuộc lớp trẻ giao tiếp bằng ngôn ngữ thuần Việt khá hạn chế !
    Anh không phải là người Việt ở hải ngoại duy nhất ở đây sử dụng ngôn ngữ Việt rất chuẩn , cũng có một số anh em tham dự diễn đàn ABV từ bốn phương trời ! Chúc mừng anh lần nữa !

14. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Chắc bạn là nick lance_B phải không?Dù là nick nào cũng rất hoan nghênh bạn đăng nhập ABV để chia sẽ thú vui cùng anh em đồng hương.
    Xin chúc mừng bạn.:applause:

15. T&B

T&B Member

Thích đã nhận:
    1
    anh Tripledown có thể show vài em rồng cho anh em chiêm ngưỡng nha và chia sẽ vài kinh nghiệm nuôi dưỡng và chăm sóc cá rồng hé. Thank! chúc bạn vui

16. Tripledown

Tripledown Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi nào mình trở về nhà thì sẽ chụp vài tấm ảnh để cho các bạn xem. Tôi đang đi công tác xa nhà, đến tháng 2 mới có người thay thế.

Anh TPA chắc là nhầm mình với ai khác rồi mình không phải nick lance_B. Mình có tham gia rất nhiều diễn đàn trong nhiều lãnh vực khác nhau nhưng chưa bao giờ dùng nick lance_B làm tên. :)

17. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    người ta hông có bộ gõ tiếng Việt thôi ... bác này không chịu đọc bài cứ thế nhảy vào "warmly" (*)quéo cơm

18. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Vậy lại còn vui hơn vì có thêm 1 bạn cùng sở thích.:laughing: Do có liên lạc qua lại với bạn nick lace_B nên hỏi thế thôi hihi.:D
    Khi nào có thời gian bạn post hình ảnh những chú cá rồng của bạn lên cùng anh em chia sẻ nhé.

19. pe_lahan

pe_lahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình dạo này đông đúc quá mấy bác nhỉ? hihi, lâu lâu e mới online được một lần mà thấy có member mới e vui quá mấy bác ạ^^. Thế bạn Tripple đang công tác ở TPHCM đúng kg? Nếu như thế thì khi nào mình tổ chức một buổi offline thân mật để chào mừng thành viên mới đi mấy bác. hihi cái gì chứ vụ này e nhanh lắm:D :D

20. Tripledown

Tripledown Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn lời mời cũa bạn, nhưng mình đang ở cách xa Việt Nam cả vòng trái đất. Khi nào mình có dịp về thăm Việt Nam mình sẽ tổ chức một buổi họp mặt. :)