chào mào bạch

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi tuanminh, 3/9/07.

1. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các ban chơi chim chào mào ở huế có biết nhà của chú Tuất chuyên gia bắt chấu bán cho các quầy chim ko
    mình đang cần mua lại chú chào mào trắng của chú ấy mà ko biết nhà.giúp mình cám ơn nhiều
    vừa rồi mình có nghe ở quầy NGuyên chim có một chú nhưng bán đi SG rồi tiếc quá mà nghe nói là bị nhuộm rồi thì phải. cũng may :D

2. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    coi chừng với loại này nha, dễ bị nhuộm lắm đó bạn.......phải xem chân và mắt chim cho kỷ nha. chim trắng thì chan phải trắng ngà kô đen .

3. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihihi

Đề tài này khá được bàn tới quá.
    Chú chim mà bạch tang hết thân hình thì mắt sẽ có màu đỏ, cặp chân cũng màu trắng cam, tuy nhiên đít và tách vẫn còn đỏ. Còn lại giống bình thường như một vài lông đuôi trắng, một vài lông cánh trắng hoặc trên mũ và lưng có vài bông trắng. Thì không có gì làm bằng chứng đỏ mắt cả, trừ khi nó bị đột biến ngay trên đầu và râu trắng và mắt sẽ đỏ, bởi sự đột biến này tức là (albino). Cho nên vài dân hihi vô lương tâm đã tìm cách nhuộm rồi bán giá cao.
    Móng trắng nhuộm thì khác với móng trắng tự nhiên lắm, bởi móng trắng tự nhiên nó trắng mình nhìn thấy trong còn nhuộm thì chỉ như là màu sơn mà thôi.

Chúc các fans may mắn trên đường tìm Chào Mào albino này, và cẩn thận, nên tìm chỗ quen biết tin cậy. Phải tìm cách thử, bởi ta bỏ một số tiền ra rất khá cao!!!

4. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    coi chừng bạn nhé , vì ở trong mình có nhiều người bán chim trắng như vây, theo mình bạn mua chim trắng khi mắt nó mầu đỏ và chân ngà là ok

5. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn các bạn nhiều chú chim trắng này chân hồng không biết có phải không nữa