chào mào bị chim cắt giật lông

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi khuyendaibang, 7/8/10.

1. khuyendaibang

khuyendaibang New Member

Thích đã nhận:
    1
    em mới bắt về mọt con chào mào già rừng về hót khỏi chê luôn ai nhìn cũng thích vừa vác về ốp con bốn năm của ông hàng xóm mà nó cứ bung cánh vừa hót vừa bám vanh ché nhưng hôm nọ ông già ông tha con chim cắt ở đâu về rốt vào lồng mi lên ko để ý lấy áo lồng định chùm lại nhưng vừa vào lấy áo lồng thì nghe chào mò kêu thảm thiết nhìn ra thấy chú ta bị con chim cắt phi hai chân qua lồng kéo ra điên qua cầm con rao phang luôn hai chân con chim cắt.và con chào mào bị dụng một đống lông bụng và móng phập vào người dến nay đã nửa tháng mà ko thấy hót tiếng nào các bác có cách gì chỉ em với nhé buồn quá=;

2. Mr.Kuchjm

Mr.Kuchjm Active Member

Thích đã nhận:
    35
    E nó có lẽ bị sốc rùi tý nữa thì đi cả tính mạng j nữa cách tốt nhất bây h bạn hay để nó ở nơi yên tĩnh trùm kín áo lồng .Chỉ có như thế may ra e nó mới tĩnh tâm lại đc

căươn thích bài này.
  3. lamvlam

lamvlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    534
    để vào chỗ yên tĩnh dần dần nó sẽ ngon lành trở lại thôi,đã nuôi chim chào mào,khuyên...mà lại vác chim cắt về nữa(có thể ông già cố tình "chơi" rồi)
    tốt nhất là TRẢM ngay con cắt đó đi.ko có ngày toi cả dàn chim đấy.

căươn thích bài này.
  4. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Nghe cái văn này quen quen thì phải. Hehe chắc là người quen rồi??. Thôi quảng cho em nuôi cho.

căươn and thanhhd like this.
  5. lamvlam

lamvlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    534
    tôi cũng nghe cái văn này quen quen...hình như ...là ông cháu hay sao đấy...
    ktsbim lúc nào cần lấy cái lồng Mi thì alo cho a nhé.

6. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Bác cứ thử bị con Hổ nhảy vào vồ coi hồn bay phách tán k???????????????????????????????????????????????????????

căươn thích bài này.
  7. căươn

căươn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    cám ơn các bác đã chỉ bảo em nó mấy hôm nay đã hót được một ít rồi nhưng mà chưa nhiều lắm ạ ăn vẫn ít lắm