Chào mào bị khối U

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi Chimdaisuki, 11/9/12.

1. Chimdaisuki

Chimdaisuki Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Em mới tham gia vào diễn đàn Chào Mào nên chưa đọc hết được các bài viết bổ ích của các Bác, nhưng em có một vấn đề nhờ các Bác có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em.
    Em có 1 chú Chào Mào nuôi được khoảng 4 tháng (Nuôi từ nhỏ) đã hót chuyện rất hay nhưng đang phát sinh vấn đề. Trên đầu nó mọc 2 cái U nhỏ như cục thịt thừa, 1 cái mọc ngay trên mỏ, 1 cái mọc ngay trên mắt phải, khi sờ vào thì hơi mềm. Cái ở trên mỏ thi hôm em xang lông cho nó, nó nhảy quá nên bị vỡ ra, hôm nay em thấy nó hơi xẹp xuống nhưng còn 1 cái trên mắt thì vẫn thế, em có cảm giác là cái U nó to dần.
    Không biết chim của em nó bị bệnh gì, chửa trị như thế nào? Rất mong nhận được sự trợ giúp của các Bác trên diễn đàm.
    Cảm ơn các Bác nhiều.

Last edited: 11/9/12
  2. dennis_huynh

dennis_huynh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Bị trái rạ đó,ra thú ý hỏi mua thuốc chữa trái rạ cho gia cầm là ng ta bán à :)

Chimdaisuki thích bài này.
  3. Chimdaisuki

Chimdaisuki Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Cảm ơn Bác dennis_huynh nhe, mai chủ nhật em sẻ ra tiệm thuốc thú y mua thuốc cho em nó dùng thử.

4. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Trước mình mua lại 1 con họa mi mái bị cục đậu ở mắt. Mình ko chữa gì nuôi sạch sẽ tắm rửa đều đặn tự nó khỏi