chào mào bình điền huế mới lấy xin ý kiến

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi hoanganh, 26/7/11.

1. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    mình là thành viên mới xin chào các bạn trên diễn đàn

mình mới lấy 1 em chim huế gốc bình điền ( người bán giới thiệu thế) . em nó chuyển từ huế ra Hn được 3 ngày thì mình lấy đến nay được 1 tuần. Được giới thiệu là chim già rừng và chưa qua mùa lồng nào còn nguyên lông rừng chưa thay lông. có điều mình thắc mắc là nếu là mộc dở chưa thay lông rừng thì đít phải rất đỏ nhưng con này đít lại bạc phếch- người bán lý giải là chim già rừng và trong huế nuôi kém nên mất màu. xin các bạn trên diễn đàn cho ý kiến về vấn đề này, xin cảm ơn.

đây là clip em nó ra giọng khi mang về nhà mình 1 ngày. Có điều an ủi là em này càng nuôi ( mới 7 ngày) thấy ra nhiều giọng khác nhau và khá dài có lúc lên đến 10 tiếng và đấu đá với tất cả mấy em chim thuộc khá gầu trong nhà mặc dù thể lực kém hơn sau 1 tuần nó là con gấu nhất nhà

[video]‪VIDEO0024‬‏ - YouTube[/video]

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=FcpHYmsKRKg[/YOUTB]
    http://www.youtube.com/watch?v=FcpHYmsKRKg&feature=player_embedded
    [video=youtube;FcpHYmsKRKg]http://www.youtube.com/watch?v=FcpHYmsKRKg&feature=player_embedded[/video]

[CLIP]http://www.youtube.com/watch?v=FcpHYmsKRKg[/CLIP]

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:53 PM ----------

khuyến mại clip em nha trang[video=youtube;aHBzm8h3xFY]http://www.youtube.com/watch?v=aHBzm8h3xFY[/video]

Last edited: 26/7/11
  2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chào a. Clip a quay con Huế có thấy ra giọng đâu nên ko nhận xét được.Toàn kêu và ngoái cổ liên tục. Nhìn bóng thì có thể thấy e này khá to đẹp

bemaap and cao van thanh like this.
  3. datpham

datpham New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào a em đang ơ huế theo em biết đó là con chim ngươi ta nuôi môt mùa long rồi nên long đít bi bạt màu

4. domdaica

domdaica Member

Thích đã nhận:
    6
    trời,chắc ban. bị lừa rồi.làm j có chuyện chim chưa qua mùa lông mà đít bạc được.bạn mới nuôi cm ah.con này chưa thấy đấu đá nhưng giọng thì tệ quá.ko ra giọng j gọi là huế cả.

5. dongnc

dongnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    chim hay và đẹp nhưng "ngoái"
    Ko phải chim bác ngoái mà là anh em vào xem clip2 của anh bị ngoái hết. Gãy xừ nó cổ luôn :D

cao van thanh thích bài này.
  6. hoanganh

Thích đã nhận:
    266
    em bình điền đang thay lông ngứa cổ hót tý

em bình điền đang thay lông ngứa cổ hót tý[video=youtube;MB4lqAgY-6o]http://www.youtube.com/watch?v=MB4lqAgY-6o[/video]

7. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    chào mào Bình điền huế bữa nay hiếm lắm bạn ơi. Mình ở quảng trị gần Huế, mấy bác trong Huế ra ngoài này đánh chim như trẩy hội, một bác cầm theo 3- 5 chim mồi, có đoàn đi mang theo trên 10 chim mồi đó. họ đánh được rồi mang vào Huế, chim ở quảng trị cũng to và đẹp, hót cũng hay. vào đó họ gửi vào SGòn và ra Hà nội và luôn bảo là chim Huế nhưng thực ra làm gì có ....

8. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Có lẽ người bán không trung thực với bạn rồi, chim rừng chưa thay lông lồng thì đit vẫn đỏ (hoặc hơi lạt màu một chút nếu chế độ nuôi kém). Còn như bạn nói thì chim này phải đựoc nuôi qua một mùa lông rồi.

9. hoanganh

Thích đã nhận:
    266
    mình cũng đoán là nó được nuôi tầm 1 năm rồi vì ít dãy, ng bán nói là mộc để tăng giá trị con chim để tính tiền đắt hơn có lẽ vậy, vì biết mình thích bắt những con mộc xuất sắc với giá cao cũng chấp nhận mà

10. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Chuẩn khỏi phải chỉnh !
    PS: Đồng hương nha Bác ! Ngó con mồi của em ở link dưới thử chơi được ko nha !
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=79847&p=975004&highlight=#post975004

Last edited: 11/8/11
  11. NTPhu

NTPhu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Mình nghe giọng con này thấy kéo cũng giống giọng chim Huế đó.

12. benkaka

benkaka New Member

Thích đã nhận:
    3
    bửa nay không co' bình điền đâu
    em ở huế cách đây 3 tháng em có lên bđ mà đi wa ba núi mà không thấy 1 em chào mào nào nó bây như thế nào ?
    bửa nay ở huế. chim níu ít hơn chim thành phố nửa!

13. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Chào mào miền Trung thường nhỏ con hơn chào mào Bắc vì vậy đấu đá không so được nhưng giọng hót thì sổ nhanh hơn. Tuy nhiên về giọng hót thì mỗi người 1 quan điểm, cảm nhận hay, dở khác nhau. Vì vậy bạn đừng quan trọng loại nào mà hãy chăm sóc em nó hết mình là được. Thân!

14. mieuhue

mieuhue Member

Thích đã nhận:
    1
    Thật may mắn mình còn sở hữu đc một con Bình Điền hai mùa, đang lông, hi vọng có một ngày rảnh để up clip em nó để các bác góp ý

15. hoanganh

Thích đã nhận:
    266
  16. kim thanh

kim thanh Guest

Em nó còn yếu thế chủ thớt chăm tốt vào nhé.

17. tuonglan26_3

tuonglan26_3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chim này ra giọng cũng tạm ổn nếu là mộc.mình ko bàn đến vđề lừa hay không. chim Biền ở huế vẫn còn, thậm chí là khá nhiều nếu có thổ địa. (mong bạn CHÍ TÌNH đừng nói thế).Chim quảng trị-dông Hà rất hay, ko thua gì Huế nhưng chỉ 1 số vùng giáp Huế thôi:Đắckrông,ếai tử,rào quán, chim bãi rác, bãi hà, vĩnh khê.. mình cũng đã đi qtrị bãy rồi. nói chung ở đâu cũng có chim hay dở.em mong cac bác sẽ chọn cho mình 1 con chim mà mình thích.

18. thachhue

thachhue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    Chim cua bạn 100% không phải Bình Điền,mình còn nghi nó la chim bánh tẻ nữa cơ.Chim mộc Bình Điền không bao giờ ra giọng như vậy.Vài lời có gì không phải mong bạn bỏ qua bởi vì Bình Điền la nơi mình thương xuyên đi bẫy