Chào mào bổi mới bắt

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi thuyai, 1/11/10.

1. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    có con bổi này mới bắt dc 5 hôm( chủ tiệm nói chim Huế), bắt chim tuyển ở Vũ Huy. xin anh em đánh giá. em nó ko thích món chuối lắm. cho cà chua thì ăn lấy ăn để. hôm nay nghe em nó sổ dc 3 giọng 6 âm rồi mừng lắm

2. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    bóc tem chim cũng khá được mào cao mặt dữ như yếm ko được khít

3. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Chúc mừng bạn có chúc chim đẹp, còn gốc gác là Huế hay k thì chỉ có trời mới biết, sẵn đây mình kể câu chuyện thật 100% về chim CM Huế ở VH cho anh xem nhá. số là thứ 7 đi làm trưa về ghé mua bịch ba vì cho đám chim nhà, sẵn có mấy tay lớn tuổi coi chim bổi cm nên mình cũng chạy vào coi thử xem sao, do tiệm này tách cứ 1,2 con chung 1 lồng ép nhỏ rồi mở đĩa CD tiếng Cm cho bổi nghe để kh lựa, thì có 1 con trong đám đổ giọng, chỉ 1 giọng đấy mà làm mấy anh lớn tuổi này coi chim nhao nhao đi kiếm, mình hỏi thì họ nói mới chơi chim thấy chim Huế hay và nghe nhiều ng nói nên đi mua chơi, chút xíu bà chủ tiệm-bà Loan chạy tới hỏi mấy anh thấy con chim đấy hót giọng HUế hay k, giọng đấy mới là giọng chim Huế. Các bạn biết con chim đấy hót giọng gì k, Wit tơ wiu=P~=)):laughing:. mình lúc đấy mắc cười k chịu dc, ban đầu mình có chỉ mấy con tướng tá đẹp vì chim giá có 70k thôi, mà mấy ng này cứ phải kiếm con chim hót Wit to wiu đấy bằng dc, thôi đành đi về chứ mấy ng này họ nghe chủ tiệm hơn mình nói mà

Last edited: 1/11/10
    mê chơi chim and RomeoOG like this.
  4. tieungaogiangho

tieungaogiangho Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Chúc mừng bạn có con chim đẹp đó. Riêng có phải Huế hay không phải nghe giọng mới biết được.

5. giundat

giundat Member

Thích đã nhận:
    13
    chim có dáng đẹp. cố ghắng chăm e nó tốt, chắc không phụ công