Chào mào cắt lông đuôi.

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi xmanx, 26/6/11.

1. xmanx

xmanx New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi mới mua 1 chú CM về, giọng hót thì không ai chê được ( Rất đanh và nhiêu giọng luyến).:crying: Nhưng vân hơi buồn vì nó bị cụt lông đuôi. Mình nuôi được 2 tuần rồi mà chưa thấy mọc. Pro nào giúp mình với. T_T

Last edited by a moderator: 26/6/11
  2. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Cứ từ từ cho em nó quen với môi trường sống mới đã bác. Chịu khó cho nó ăn hoa quả, tắm nước, tắm nắng chắc vài hôm là mọc lại ngay thôi :D

3. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    nếu 1 2 tuần nửa anh cho tắm mà vẫn không ra đuôi, lúc đó a nên bắt chim ra coi có lông chết ở dưói đít không( long gảy trụi nhưn không rụng) lúc đó anh nhổ hết, chắc chắn chim a sẽ sung hơn cho dù anh đả bắt nó ra.thân

4. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    chính xác. có thể còn lông chết
    hoặc do em nó đang bị hoảng vì vừa mới bị bắt. bác cứ mồi tươi thì em nó nhanh ra thôi

5. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    em có 1 con còn tệ hơn con của anh, trụi lông đuôi long cánh còn 1 bên mà ko đc nguyên vẹn nữa hix. Em nhìn thấy ghét quá nên nhổ hết khoảng 2 tuần sau nó ra lông ống khoảng 1.5cm, hic thò tay vô cho ăn nó nhảy loạng xạ cuối cùng ko còn cọng nào hết. Tức muốn chết luôn, chim bổi bị vậy chưa sổ giọng mà đi gió đều đều nên ko nở thả ( mà có thả nó cũng đâu bay đc hjhj)

6. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Tớ trước gập 1 em bị rụng mất mấy lông nhưng nó không chịu mọc ra.Bắt ra kiểm tra thì cũng không còn chân lông để mà nhổ
    Gần 1 năm sau đến vụ thay lông thì nó mới mọc ra.Chăng hiểu sao nữa,chứ như bạn 2 tuần đã sốt ruột quá rồi kiên nhẫn bạn ạ.
    .................. :p