chào mào chiến của @thoitiensu

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi thoitiensu, 1/6/10.

1. thoitiensu

thoitiensu Member

Thích đã nhận:
    37
    có clip em CM chơi ở hội CMBT ngày 23/5/2010, úp lên cho ae xem cho vui, mong chia sẽ kinh nghiệm từ ae đam mê CM.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/J-2bw_3A9iE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/J-2bw_3A9iE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Ko hiển thị clip nhờ MOD sửa giúp.

Thân
    @thoitiensu

2. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Chim lực, chơi rất căng.
    Bạn nên gắn cặp song kiếm vào cửa lồng đi, lỡ chim nó phóng ở cửa lồng là nó tọt ra được đó. Nhiều người bị mất chim như thế rồi :(

chaomaobt and thoitiensu like this.
  3. thoitiensu

thoitiensu Member

Thích đã nhận:
    37
    Chào bạn Hoàng ĐL, cái song kiếm mất tiêu đâu rùi nên ko còn để gắn vào, nay mình cho em nó qua lồng Vuông kiểu Huế rùi. Cảm ơn bạn đã chia sẽ.

Thân
    @thoitiensu

chaomaobt thích bài này.
  4. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Sao em nghe ầm ầm chim hót loạn xạ!Chả nghe đc 1 giọng xổ nào chót lọt cả!T_T!Nhỏ giờ ra trường chào mào đúng đc 1 lần nên kinh nhiệm eo hẹp quá!híc híc!Mà em thấy lồng mi,choè ng ta mới xài kiếm chứ chào mào em thấy ít lắm!

5. haixomxxx

haixomxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    chào mào của bạn nhìn đẹp thật.. ko hiểu sao chim mình kè lồng chỉ thèm đánh nhau chứ hót ít quá... xin tí kinh nghiệm

6. thoitiensu

thoitiensu Member

Thích đã nhận:
    37
    bạn đừng cho chúng thấy nhau thường xuyên, đừng kê đấu sáp lồng quá, 1 tuần cho chúng thấy nhau 1, 2 lần là ok, còn lại treo cách xa ko cho thấy mặt, để chúng đấu hót giảm lại tính hăng đá của em nó.
    Chút kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn.

Thân
    @thoitiensu

minhtien, chaomaobt and haixomxxx like this.
  7. haixomxxx

haixomxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    xin cảm ơn bác.. tối nào về mình cũng cho chúng nó chiến đấu...nghe clip chàmo thái...mình thử cách ly xem sao...

duyhoian, thoitiensu and chaomaobt like this.
  8. thoitiensu

thoitiensu Member

Thích đã nhận:
    37
    uhm, bạn cách ly ngay đi, chơi CM chủ yếu là nghe hót, càng hót nhiều càng hay, chứ đá thì lâu lâu kê 1 phát cho chúng máu lửa thôi, đừng làm thường xuyên, chim ko hót chán lắm.

Thân
    @thoitiensu

duyhoian, anh_hung908 and haixomxxx like this.
  9. thoitiensu

thoitiensu Member

Thích đã nhận:
    37
    có clip mới chia sẻ cùng ae xem rùi cho ý kiến nhé. Em này ngày xưa thuộc sở hữu của @ro_beo, nay đã về tay @thoitiensu.
    Em lồng tròn lớn là : Gốc Bình Định hơn 3 mùa, em lồng bẩy là : Gốc Huế hơn 2 mùa.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/FXAulUSydhg&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/FXAulUSydhg&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chúc mọi người vui vẻ

10. MaluiuMun

MaluiuMun Member

Thích đã nhận:
    39
    Dàn chim của cụ đẹp thật, chim đang độ căng lửa, do chất lượng của video hơi kém nên em ko dám đánh giá nhiều chỉ thấy cái giọng chét của em Bình định mê ly quá,còn chi mồi ko thấy được nết chơi ra sao. có vài lời
    Thân!

thoitiensu thích bài này.
  11. nhulucbinhtroi

nhulucbinhtroi Member

Thích đã nhận:
    5
    chú CM bến trái chơi tốt quá, cặp cánh nhá đều, siêng chẻ, nếu chịu khó thiết kế cầu lại cho chim sàn cầu thì đẹp hơn, bám lồng ko tốt

12. tranghoang

tranghoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Chào mào hết ý quá! Mình ở Vũng Tàu đang tập chơi, bạn nào có nhiều chào mào hay thì nhượng lại mình 1 vài con triển vọng nhé! Hoàng 0984992229

13. thoitiensu

thoitiensu Member

Thích đã nhận:
    37
    Chào cả nhà,

Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ, góp ý cho những chú chim của @thoitiensu, hiện giờ các em nó lửa căng đều, chơi bền,
    Mình là thành viên sáng lập Hội Chào Mào Bình Thạnh, HCM,
    Nếu có ae nào ở HCM, quận Bình Thạnh thì qua chổ Hội mình để giao lưu cùng ae trong Hội, ae ở đây rất vui, muốn giao lưu tất cả cùng ae có chung niềm đam mê chào mào.
    Địa chỉ Hội : Cafe Tigon, Đường Thanh Đa, F.25, Q. Bình Thạnh, HCM.
    Fone : 09906833089

Rất vui chào đón các bạn đến với Hội CM Bình Thạnh

Chào thân ái.
    @thoitiensu