Chào mào cùi càn AE giúp

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi huagiaminh, 25/3/13.

1. huagiaminh

huagiaminh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nuôi 1 e bổi dc 8 tháng thì thay lông.giờ còn tí lông đuôi la xong. mà sao bữa giờ ko nghe hót hét gì cả. Các cao thủ chỉ e cách thúc e nó hót với vì ko có điều kiện đưa e nó đi dợt. mong các cao thủ giúp đỡ thank......:-S

2. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    bạn cho ăn cào cào và cám nhiều vô tránh đừng cho ăn sâu nha,nó sẽ căng lửa lại thôi và ngưng ko cho ăn trái cây nha,chúc chú chim của bạn sẽ có được bộ lông đẹp và chơi tốt

3. bonglao_chaomao

bonglao_chaomao New Member

Thích đã nhận:
    0
    cách đơn giản nhất là bạn dùng 1 tấm vải đen chùm lòng lại và đem treo trước cửa nhà chổ nhiều người di qua lại đó nha. xong thỉnh thoảng đem ra chổ vắng nhiều cây cối nếu là vườn nhà thì càng tốt. rồi mở vải chùm lồng ra thế là tìm 1 chổ khuất ngồi nghe em nó líu lo nha! lam như vậy vài lần là tha hồ mà líu lo...

4. Tuanbasskt

Tuanbasskt Member

Thích đã nhận:
    18
    Chim đang thay lông thì củi với lửa gì được trừ những em có tố chất tốt mới chơi thôi, bạn cứ nuôi bình thường, trái cây, châu chấu và cám thường dùng, tắm táp, phơi nắng, để em ấy nơi yên tỉnh không nên đem đi dợt hoặc kè lồng với chim khác. Như thế em nó mới mau xong lông.
    Mỗi chú chim cứ thay xong một bộ lông thì tạo một phong cách khác, có thể yếu hơn hoặc đỉnh hơn trước khi thay lông
    Chúc bạn có chú chim vừa ý.