Chào mào đấu

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi hue_yeu_chaomao, 20/4/11.

1. hue_yeu_chaomao

hue_yeu_chaomao New Member

Thích đã nhận:
    18
    Buổi sáng lên cội dợt , hứng chí solo với chú chim của ông anh , thấy hay up lên cho anh em chém chơi . con của em lồng quả bên phải .[video=youtube;fffGo3zTX78]http://www.youtube.com/watch?v=fffGo3zTX78[/video]

2. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Hi. Lâu lắm rồi không gặp Tân, hè này có thu xếp ra Vinh chơi một chuyến được không??? Con chim lồng vuông là con trọc đầu của anh Bé phải không nhỉ? tiếc quá, máy ở cơ quan không có loa, tối về nhà mở nghe lại mới được.

3. Amateam

Amateam Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Hi,
    Con CM của ông anh bạn nghe vẻ kém hơn con của bạn nhỉ. Chim đánh tốt lắm đó bạn.

lythaihoang thích bài này.
  4. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Chim của bạn chơi nét chứ nhỉ, hình như con của ông anh bạn bông mấy chấm ở trên mào đúng ko.

5. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Hình như Hue_yeu_chao mao cho chim của mình cắn thuốc hay sao mà sung khiếp thế, con của anh Bé xịt hẳn. he he.
    @ nguyenxu: Con chim ở lồng vuông là con trọc đầu của anh Thành t­ự là Bemap, hội phó hội chim An cựu Huế, con này khá là đặc biệt, trong dịp vào Huế vừa rồi mình đã có dịp chiêm ngưỡng, nó có đặc điểm là không có mào và trên đầu có một đám lông màu trắng ở đỉnh.

6. dungseven

dungseven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    [video=youtube;kZBZWBqhqUk]http://www.youtube.com/watch?v=kZBZWBqhqUk&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]
    [video=youtube;fjGEkK3TeHI]http://www.youtube.com/watch?v=fjGEkK3TeHI&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]
    chào anh em-em xin nhắc nhở anh em lưu ý với thành viên hue_yeuchaomao nhé-một kẻ lừa đảo chim chuyên nghiệp đó show hàng để tìm con mồi đó-tên thật là xen chuyên bán chim huế ngoái lộn tật lỗi nhé-một kẻ lừa đảo chuyên nghiệp rất nhiều bác ở hn và bạn mình bị dính chim huế đểu của thành viên này rồi-trên là hai video con chim mà xen chuyển ra còn vài con nữa hôm nào mình dảnh mình up lên nhé.xin lỗi mod em nhờ tí cảnh báo các thành viên khác

---------- Post added at 09:51 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

[video=youtube;M0vrAKzzVqc]http://www.youtube.com/watch?v=M0vrAKzzVqc&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]
    còn đây là con chim chỉ biết hót mà không biết đấu cũng do xen chuyển ra hn

Last edited: 22/4/11
  7. ThePhanTom

ThePhanTom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Cảm ơn bác đã thông báo cho anh em cảnh giác......................

8. hue_yeu_chaomao

hue_yeu_chaomao New Member

Thích đã nhận:
    18
    ôi đúng là cú đấm ăn xôi quá cụ dung7 ah !!! em mới chuyển đúng 2 con cho người quen là anh lenam bên chimcanh chứ chẳng bán buôn cái j cả , cụ nói show nhiều lên coi đi , 1 con chằm kim phụng khi để lại cho lenam đã bảo thái độ đấu chưa có nhiều rồi mà , anh ko hỏi lenam ah ? thứ 2 con bị lộn đó là anh nam bảo nhờ em mua dùm , quả thật nó bị lỗi vậy em ko bít , và khi anh nam thông báo thì em đã đề nghị hoàn lại con khác rồi anh ah . nếu biết thì nên nói ko biết thì tốt nhất đừng nên nói , ở thái nguyên thì chuyện ở hà nội ko nên nói vì chaẳng biêết j mà nói . hay là anh hậm hực chuyện em nói là anh thix con nào ở huêế thì em sẽ mua con đó . chơi chim đưừng nên nóng mặt quá anh ah , anh lớn rồi mà . thân .

9. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    nam:0916120676 dây là số điện thoại của nam:anh em nào muốn biết dõ về con người tiểu nhân lừa đảo nào thì alo sẽ biết dõ nhất

Last edited: 23/4/11
    thaicntn and thangqn like this.
  10. Hieumorin

Hieumorin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Con chim trong clip trên có nước đấu tốt thật những chỉ một vài phút đầu thôi cũng chưa khẳng định điều gì...trong giới chơi chim thường có câu nói để nhắc nhở nhau rằng :'mưa to mau tạnh', hay 'ngựa chạy đường dài'... vì vậy để đánh giá đúng một con chim, chúng ta nên bình tỉnh theo dõi nó chơi ở nhiều vị trí khác nhau và xem nước đấu của nó trong vòng hơn 2 tiếng đồng hồ trong một lần đi dợt mới đưa ra sự nhìn nhận khá chính xác được....Nếu để ý cách bố trí cầu phụ và bước nhảy của chú " chào mào đấu" của chủ topic, chúng ta có thể khẳng định chắc chắn rằng chú chim này cũng bị tật lộn cầu khá nặng... và lộn rất sát cầu.

svxd, Huy_TM, thangqn and 3 others like this.
  11. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    bác này nói chuẩn quá...................................

12. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    vì 1 tí tiền mà bán rẻ danh dự ,, hay bị người khác hiểu lầm mình như vậy thì thật chẳng hay tí nào .. bạn hue_yeuchaomao .xem lại nhé , để người ta nói như vậy chẳng hay tí nào ..tiếng xấu đồn xa ,, mong bạn có lời giải thích ,còn các bạn nửa chơi chim mà để người khác mua dùm là dỡ rồi ,, cái dì cũng vậy mắt thấy tai nghe , tay sờ vào mới biết thật hư thế nào ,vậy mà đôi khi còn lầm nữa là

13. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Pro à thực tế những người chơi chim chân chính giờ còn ít ,những người chơi chim vì danh lợi thì quá nhiều .

14. ecstasy

ecstasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    nếu để chơi trong vòng hơn 2 tiếng.e chọn e bông,điềm tính bền bỉ.

15. lamvlam

lamvlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    534
    mình cũng có xem vụ này bên chimcanh tháy bạn xen có bán con bị lộn cho Nam và 1 con cũng bị lộn cho bạn gì kinglle....cũng bị lộn.....hiiiii có nghe Nam đó nói là chưa trả lại tiền con lộn đó hiiiii cho nên Nam có biệt danh là Namsantolon " khổ thân chưa" mất tiền lại còn bị gán cái danh đó....
    đúng là thời buổi Vàng Thau lẫn lộn !
    TO : dũng seven: thanhk bạn đã cảnh báo AE

16. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    để chơi trong vòng hai tiếng thì ca hai con đều hết chơi !!! trong vòng 30 phút là có một con mất nước rồi còn đâu mà.....!!!!
    không thể so sánh khi đấu như vậy với khi đi bẫy được.....!!!