Chào mào Gia Lai đây....

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi lucifer, 29/9/11.

1. lucifer

lucifer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Mình nhờ Nhoccon trên diẽn đàn chuyển cho ít chào mào tại GiaLai. Toàn em bẫy đơn thôi. Nói chung là to đẹp(tướng tá được) giọng rất hay. AE nào thích loại này thì alo cho bạn mình là Quân Xóm 2 Hải Bối- Đông Anh- Hà nội(0983280601). Hoặc cho mình tại 240 C2 Kim kiên - Đống Đa (01238317639- trong giờ hc thì nt còn ngoài giờ thì alo). (Xin Mod đừng xóa nhé, không vì mục đích thương mại đâu bắt thế nào lại chia cho ae thế đó thôi!) Một số ae qua bắt rồi còn lại khoảng...40em thôi
    Xin cảm ơn ae cùng sở thích đã quan tâm!

chaomao.org and ancaraven like this.
  2. Phonglong

Phonglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Hiện tại chim đang để ở đâu hả bạn? Ðồng giá hay tùy từng con? Thanks

3. tdtd

tdtd Member

Thích đã nhận:
    13
    Bác nói Xiền ra để A E còn đến bắt. Hợp lí thì đến làm vài E. Thanks

4. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    giá rổ thế nào thế anh..chim gia lai rất bé làm to nhỉ..?????em cũng có người nhà jalai mà được gửi 2 con ra e thấy chim nó bé...nhwung đầu gấu lắm

5. lamvien

lamvien Member

Thích đã nhận:
    3

Mình đang ở Biên Hòa, làm sao bạn gửi CM cho mình được.

6. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Tui hỏi khí không phải, CM của Bác có chắc là CM Gia Lai không? và bao nhiêu 1 em vậy?

ancaraven thích bài này.
  7. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    tuanculanthoi : Em đồng tình với ý kiến của bác ,"to chim" có nghĩa là CM Bắc nói chung he he he...
    to lucifer : Bác mà cho 5xu ảnh lên thì tuyệt ,giá rổ ra sao bác ơi ! Em cũng đang máu 1 em (ở nhà đủ loại rồi nhưng vẫn máu 1em GiaLai xem sao ) . PM cho em nhé bác . Chúc bác khỏe mạnh.

ancaraven and TToan like this.
  8. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    em mới gọi điện cho người ở đinh tiên hoàng pleiku....xác nhận chim trong đấy bây giờ cũng toàn giăng lưới bắt..giá bổi đẹp 150k....e ko có ý định dìm hàng bác đâu...bởi vì em cũng muốn chim bổi của bác....gủi xe pháo phức tạp..mà lại nhờ vả em không khoái..bác xác minh...thông tin cho tý ảnh ọt..anh em đến bắt phát nhỉ?????

chaomao.org, ancaraven and TToan like this.
  9. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Chủ thớt đâu lên tiếng bác ơi đang thèm nè , 40 em ị ra nhiều hôi lắm bác ơi . Nhanh em qua làm 1 em về cho bác đỡ hôi hì.hì....... PM giá rổ bác nhé . Chúc bác đắt hàng .

ancaraven thích bài này.
  10. AlexandreCiskob

AlexandreCiskob Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Máu quá anh :d
    năm chục ký tự nè:devil:
    :)

ancaraven and tung1978 like this.
  11. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Hì ,chém tí xem tình hình chủ thớt thế nào mà không thấy lên tiếng . Máu ...máu......he he he

ancaraven thích bài này.
  12. lucifer

lucifer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Mình nhờ Nhoccon( Lê lợi- Hội thương- pleiku) trên diễn đàn bắt hộ. Vào tận bản nha. Thực sự mình không nói giá vì sợ mod kêu là buôn bán., xóa mất thì chết.Thể theo yêu cầu của nhiều ae mình khẳng định là muốn gây dựng tên tuổi của chim CM Gialai, thấy hay thì méc ae thôi. Chim Gia lai, bẫy đơn nhé, và giá cực kỳ hợp lý, 150k- đồng hạng, con nào tách ra mà nổ (sổ bọng) ae mà lấy cũng thế.Hôm nay (7/10/2011),mình nhờ a Tuấn sơn(CM) ra bến xe Nước ngầm đón 35 em nữa. ae nào quan tâm thì ngòai giờ hc qua nhà. f204 C2 Kim liên - Đống Đa - HN (hoặc qua xóm 2 Hải Bối- Đông Anh)(không đăng ảnh. qua xem, không mua thì giao lưu, bán chim không phải là mục đích mình đăng tin lên diễn đàn). ae nào quan tâm hoặc còn ngờ ngợ thì qua cửa hàng cô Lân ở Tăng Bạt Hổ hỏi xem cô ấy muốn nhờ mình lấy hộ số lượng bao nhiêu con và bao nhiêu xiền 1 con nha - nhưng mình không bán. Muốn giao lưu thôi.
    (người cao tuổi, cựu chiến binh, sinh viên thích CM mà không $ thì qua cháu xin kính tặng 1 e.)

---------- Post added at 01:02 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

Nếu thích thật sự thì mình hoặc thằng bạn mình sẽ gửi cho, nhưng nói trước là chi phí vận chuyển bạn lo nhé.( chỉ cần địa chỉ, số đt là ok)

---------- Post added at 01:10 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

Ừ! To thì là so với dòng chim ở trong đó, mình nhờ người bắt cho mình sơ loại. chứ còn không thể so chim gialai to như chim Thái bình, Hải dương, Tây hồ được. Mong cậu hiểu ý nha, Chim Gia lai gấu nhưng hình như rất nhanh thuần(vì ở nhà có tách thử), đặc biệt là nhanh ra giọng

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:10 PM ----------

Nói chung, không ai thích trả lời câu hỏi kiểu như thế này, có vẻ như nghi ngờ, không tin tưởng. Tuy nhiên, bạn hỏi thì mình trả lời rằng mình không buôn bán, thích ae biết đến CM Gialai thôi. Bạn qua mình tặng 1 con!

---------- Post added at 01:23 PM ---------- Previous post was at 01:16 PM ----------

Cảm ơn tung1978 nha! Có ae qua hót phân rùi,,vừa uống trà vừa hót, 1 kiểu trà đạo chắc chỉ có trong giới ae mình...hihi...Mới về 35 e nữa đấy, mời tung1978 qua nhà vừa trà vừa hót vài em nha.

ancaraven thích bài này.
  13. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    ---------- Post added at 01:23 PM ---------- Previous post was at 01:16 PM ----------

Cảm ơn tung1978 nha! Có ae qua hót phân rùi,,vừa uống trà vừa hót, 1 kiểu trà đạo chắc chỉ có trong giới ae mình...hihi...Mới về 35 e nữa đấy, mời tung1978 qua nhà vừa trà vừa hót vài em nha.[/QUOTE]

Bác nhớ nick của em nha , em qua lấy bác xác minh cho em 1 chú ổn ổn 1 chút nha bác (1em để giao lưu bác ơi ) .Em ở bên Khâm thiên qua bác cũng không qua xa ,thank bác nhiều vì nhớ đến em .

Last edited: 7/10/11
    ancaraven thích bài này.
  14. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Thấy chủ đề "Chào mào gia lai đây" mà vào xem thì chẳng thấy con chào mào nào cả. Các bạn hãy vào topic "Chào mào vừa chơi, vừa chét (hàng khủng an khê gia lai)".

ancaraven thích bài này.
  15. zaizai

zaizai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    em là sinh viên mới chơi chim chào mào .. đang có 1 chú bắc đang thay lông muốn bác cho em 1 slot chú chim gia lai nuôi xem thế nào.hi thank anh trước.. anh ơi có thể cho em số điện thoại không ạ em qua giao lưu luôn .. mai thứ 7 em được nghỉ nên nếu có thể em qua ngày mai hi. em ở Mai dịch nên chưa biết xuống đó thế nào nữa hi.............

Last edited: 7/10/11
    ancaraven thích bài này.
  16. Davis_Keo

Davis_Keo Member

Thích đã nhận:
    13
    anh thớt ơi còn ko ạ , em ở gần đấy mai cho em qua xúc 1 em , xem thế nào ạ , anh thớt ơi online trả lời đi ạ ạ ,. huhu.. mấy anh kia mua chậm thôi , hết suất của em thì toi . huhu..lạnh quá

ancaraven thích bài này.
  17. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    mình là người gửi chào mào cho ảnh nè...........mình xác minh đây đúng là chào mào gialai 100%....nếu anh em nào ở gialai thì phải biết chào mào vùng iagrai với iasao chim như thế nào nha....to chim và rất dữ...

ancaraven thích bài này.
  18. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Cám ơn bác đã xác minh, nghe bác chủ thớt nói rồi ae đã thấy có lòng tin nên qua lấy nhiều rồi bác ạ ,với lại em nghĩ giao lưu quan trọng là ở chỗ có được sự chia sẻ bác ạ còn nếu ai mà lợi dụng điều đó thì ......chịu thôi..hì hì ..hôm nay mưa quá nên không qua nhà bác ý ..hót 1 em về ..có lẽ mai là ngày đẹp để đưa em về ...Thân

19. zaizai

zaizai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    hihi.. bác này không cập nhật thông tin rồi.. híc hết hàng rồi còn đâu .. em hôm nay gọi điện mà chưa đc nè .. hi a ấy bảo có người lấy hết rồi hi..

ancaraven thích bài này.
  20. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Vậy hả chậm chân rồi ...........................tiếc quá , để phát sau vậy ....Chúc bác chủ thớt may mắn .

ancaraven thích bài này.