chào mào GIA LAI....--->>>> giao lưu lồng khuyên........

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Lĩnh vực chim cảnh' bắt đầu bởi tranhuy, 6/5/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tranhuy

tranhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    chào toàn thể anh em diễn đàn, tình hình là chán không chơi chào mào nữa, cho tụi nó đi sạch để chuyển sang khuyên chơi thôi.
    Khuyên gia lai thì nhiều lắm, chơi cũng tạm nên không có nhu cầu đổi khuyên.
    em chỉ muốn vài cái lồng để nuôi vì trong này lồng trại quá ít.
    tình hình em có 5 em chào mào.
    1. 1 em chào mào nhìn chân cẳng cũng tầm phải 4 năm rồi, mào hơi lân, lưng quy, đít túm, chơi xòe đuôi, ché tốt, chơi giàn tốt, giọng tốt, đã ăn giải khuyến khích tại 1 cuộc thi nho nhỏ ở cầu bà di.
    2. 1 em chào mào mồi, 5 năm, tướng tá cũng to con( so với chim gia lai ) đang thay lông, chim hơi yếu, nhưng chất giọng quá quá tốt.
    3. chào mào tầm 4 mùa, chơi giàn thoải mái, mào đinh, đấu,ché xòe đuôi,chơi lăng xăng, chim rất có phong cách.
    4. chim tầm 3-4 mùa, tướng nhỏ nhắn, xinh xắn, yếm đậm, mặt nhìn ngầu cực kỳ, ché tốt, chơi lăng xăng, giọng sổng thì ok luôn, chim chơi giàn ok.
    5. chim tầm 2,5 mùa rồi, tướng tá cũng ổn, nhưng bị xệ 1 bên cánh, chơi cánh vẫn tốt, cả 2 cánh đều bung cao, ché ổn, giọng sổng cũng ok luôn.
    có cái clip nhè nhẹ, anh em xem thử nhé.
    cm huy gl1223423 - YouTube
    có ông anh bảo đổi mi nhưng mình không đổi, vì mà tới 3 em mi cồ và 1 mái, hót điếc cả tai rồi, giờ bác nào có nhã ý thì giao lưu vài cái lồng khuyên chơi, vì thú vui của em là khuyên,hii.
    cảm ơn anh em ghé qua up hộ em........
    em tên huy 26 tuổi roài, em ở gia lai. 0983552108..0905814833
    à quên, anh em nào muốn đổi thì cứ gởi cho em cái ảnh vào inbox nhé.
    còn khâu vận chuyển thì yên tâm luôn nhé, em quen nhà xe, xe sẽ chuyển chim ra cho anh em, anh em nhận chim và gởi lồng lại cho nhà xe.
    thân
    <<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
    mai em sẽ cố gắng làm lại cái clip cho đàng hoàng, vì trong này em lồng sắt đã bán rồi............

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.