Chào Mào Giang Cánh Xòe Đuôi

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi tienct, 26/10/11.

1. tienct

tienct Active Member

Thích đã nhận:
    45
    nhìn nó giang cánh xòe đuôi mà giới chơi gọi là iểu điệu thục sĩ,vậy các cao thủ cho em hỏi động tác ấy là ngẫu hứng chào mào hay là để chêu chọc đối thủ .nhà em có con cứ khi tầm 2 đến 3 h chiều là em nó lam phát nhưng chỉ lúc không co ngừơi ,các bác cho em hỏi khi nào thì chào mào có thể giang cách xòe đuôi thoải mái .hay đó tùy tính cách từng con mới có hay con nào củng có ,theo em nghỉ chác phải đạt đến mức độ thuần thúy khoảng 2 năm tuổi lồng thì em nó mới có thể làm vậy.chơi chim chào mào mà khi xách đến nhà bạn treo lên rồi em nó giang cánh xòe đuôi,để lại đằng sau đầy ánh mắt thuyết phục,ôi cái cảm giác thật khó tả mà chỉ chim chào mào mới có thể làm được.có lẻ vấn đề này bác anh_hung908 thuộc hơn em thấy bác có con chào mào giang canh xoe đuôi rất đẹp,chác là bác hảnh diện vì em nó lam dấy.

bacle thích bài này.
  2. kenvilbang

kenvilbang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    giăng cánh xòe đuôi là chuyện bình thường mà bạn, dân chơi chào mào ai chẵng có những e như thế, theo mình thì đa số e nào cũng giăng cánh nhưng tùy vào mức độ sung mãn của e nó thôi ah! mình có 1 e má trắng hễ gặp chim lạ thì giăng cánh, 1 e lỡ gần 1 mùa đem kè cũng giăng cánh, còn chim trên 1 mùa giăng cánh là chuyện bình thường!