Chào Mào Huế !! ===> Help!

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi Hiền cô nương, 21/7/07.

1. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Em đang cần mua một anh chào mào Huế, nói chung giọng hót được, chứ tìm ở các tiệm bán chim thì chủ quán hét giá trên trời ( Huế mà! ), có khi những con chim không ra gì vẫn nói 2,5 - 3 trăm ngon ơ !
    Vì thế, em mong có anh nào nuôi chim chào mào ở Huế cần chuyển nhượng lại chim mà đọc được những dòng này thì trả lời cho em biết, em mê chim chào mào lắm, bỏ được 1 năm rưỡi rồi mà bây giờ lại bị mê! Hi hi, mua tổng cộng là 10 con chào mào rồi mà thả hết 7 con, hôm qua mới thả thêm một con, vì do giọng hót không hay, lại nhát người, chui đầu ==> thấy tội => phóng sanh ! Hi hi, thà nó nhát mà nhảy và chân của nó bám vào lồng thì được, đằng này chui tùm lung !
    Anh nào có thì trả lời cho em nha, có thể nhắn tim qua nick hien_co_nuong0803

2. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Nếu bạn chuyển được.

Thì PM cho nick hoangvpb nhé, giá em 300K thì dạn người và chơi khá được rồi.
    Nếu bạn vào Huế bắt thì còn dễ hơn, sẽ có fans giúp được. Bạn nên vào tham khảo thì mới chọn được chim, vì không biết giọng hót thế nào là hay với bạn.

Vài lời mong giúp tí xíu gì cho bạn.

3. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi , nghe danh Bạch Đề đã lâu , hôm nay mới được ông anh góp ý !
    Kính thưa Bạch Đề, thứ nhất là em hiện nay đang ở Huế, học công nghệ thông tin NIIT Phú Xuân . Quê ở Quảng Trị.
    Thứ hai, tìm mỏi cả mắt mà không ra chim hay ở các tiệm bán chim, con chim mới hót kha khá là họ hét giá trên trời, không tin ông anh thử đi một vòng là biết liền.
    Hoangvpb nghe nói ở gần chùa Từ Đàm gì đó, tức là từ nơi em trọ lên khoảng 2Km là đến , hình như chùa đó nằm ở đường Điện Biên Phủ hay là Phan Chu Trinh gì đó! biết chùa nhưng không có địa chỉ nhà của ông hoangvpb nên ...pó tay!
    Anh Hoàng ơi ? Anh có nuôi gà chọi không vậy ? Em có ọtt con gà mái khá hay, là mái ô, có lẽ bây giờ nó chuẩn bị nhảy ổ ( vì chưa về nhà nên chưa biết ), đang cần tìm anh trống chọi nào khá khá để cho cặp đôi, nghe nói gà Huế cũng có tiếng lắm ( thời xưa đồn lại, còn bây giờ thì chưa nắm rõ tình hình ), nếu anh có gà chọi trống và Ok thì em sẽ mang gà mái vào cho anh nuôi, sau này chia theo tỉ lệ tam - thất , em 3 anh 7 , ok?

4. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    hihi

Tôi biết tình hình giá cả chim ở Huế chớ, do Hoangvpb nói và cả bạn tôi ra giao lưu cũng nói thế.
    Cho nên bạn cứ PM cho Hoangvpb sẽ help thôi nhé.

Chúc vui vẻ và gặp Hoang để chỉ chim cho bạn chọn.

5. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi ! Vậy thì cảm ơn Bạch Đề nhìu nhìu nha! Nhưng mà mình muốn mua chim của anh Hoàng , nghe nói anh ta có con chim mũ lân đẹp lắm, chưa có cơ hội chiêm ngưỡng, chỉ mới nhìn trong ảnh mà...đã mê rùi!

6. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    hihi cái này thì chắc khó quá! Vì nghe nói cậu ta cũng lùng lâu lắm mới ra mà giờ đang nuôi. Chú vừa rồi post đã có chủ hhihi. Nhưng lùng từ từ cũng ra, với điều kiện là có fans ở Huế giúp. Còn nhiều người nuôi mà khối gì chim, hihi đừng ra tiệm, nghe Hoàng nói là có tiệm quen cậu cậu ấy giá chim và chim ok lắm.
    Vậy thì chờ thông tin của Hoàng nhé!

Chúc may mắn!

7. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Ỏ huế là quê hương của chào mào mủ lân mà , tìm ko ra thì ko biết tìm nơi đâu mới có , mình có anh bạn ở ĐN anh ta bảo chim mủ lân là toàn tuyển từ huế thôi , nhiều mủ cao đến nổi đổ ngược về trước che lấp cả cái mỏ , nhưng khi hót thì dựng đứng lên ...

8. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi ! Kiểu này thì phải bỏ một khoảng thời gian để đi lùng chào mào mũ lân thôi !
    Mà tiệm bán chim quen của anh Hoàng nằm ở địa chỉ nào vậy nhỉ ? Cho em bít để em còn tìm đến chứ !

9. baomap

baomap Member

Thích đã nhận:
    2
    mủ lân chỉ thể hiện đc con chim đẹp chứ chứ chắc hay đâu bạn ah.Ở Huế giá chim hiện nay rất cao nếu ko có người quen mua chim tiệm rất dễ hố lém bạn ah.Vì chim chơi rớt nước rồi nuôi bán lại nên đem những con đó về đi đấu hay đi đánh dễ làm bạn mất vui đấy :))

10. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nghe tên hiền mà lại là con gái thích chơi chim và gà đá mình kết bạn lắm bạn cho biết số di động
    đi để mình giới thiệu cho (cả chim và gà đá)
    mình lầ dân huế đây

11. batmanV

batmanV Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Trong HCM muốn tìm 1 con cho ra hồn cũng khó như mò kim đấy bể ý

12. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nghe mấy bác nói về chào mào mả mình mê quá tròi, các bác có thể chỉ cho mình cách chọn được ko, cám ơn các bác nhiều lắm

13. huynhvanthanh

huynhvanthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Có bác nào có ảnh và file hót cua chim CM gửi giùm cho em với. Mục đích chỉ để cho người mới chơi học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm mới của các bác thôi.

14. huynhvanthanh

huynhvanthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Giúp em với...

Có bác nào có ảnh và file hót cua chim CM gửi giùm cho em với. Mục đích chỉ để cho người mới chơi học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm mới của các bác thôi.

15. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình ở Huế 4 năm, chơi chào mào rất nhiều , có thấy ai chuộng mũ lân đâu.Bạn nào muốn mua chim thì vào trong thành nội , thiếu gì chim.

16. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    có ai có con chòe than đất nào không? mình có 2 con nhung chết mất một con, còn 1 con nhung sao khó nuôi quá,ít hót ...

17. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn huynhvanthanh ở đâu vậy?Chúng ta có thể trao đổi kinh nghiệm với nhau.

18. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Anh thử vào topic chim rừng hội CM ABV anh thử xem vài trang đâu có rất nhiều bài viết của các bạn.

19. doan_huy

doan_huy Member

Thích đã nhận:
    1
    Huy tạng bạn 1 chú chim CM Huế nhé, ĐT: 0908110077 .

20. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Tặng cho em à? Thế cho hỏi nhà anh ở đâu vậy? Em đang ở Huề nè!