chào mào huế???ơ huế thường bán ở đâu vậy pạn??????

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi phuduc, 12/12/10.

1. phuduc

phuduc Member

Thích đã nhận:
    13
    tôi là người ở đà nẵng rất thích nuôi chào mào.nghe nói chim huế hay va tôi cũng nghe thữ và rất thích.nhưng khi tôi có dip ra huế chơi và tìm mua chào mào.nhưng tìm hoài thi chỉ thấy những tiệm bán chim nhưng toàn chim dở thui.AE nào ở huế hay ở đâu bik chỗ bán chào mào huế hay xim hảy chỉ dùm e với.hay liên lạc qua sdt e 0937154229.

Hiền cô nương thích bài này.
  2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hay dở cũng còn tùy con. Hiện nay phần lớn chim ở Huế đều là chim nhập từ những tỉnh và những vùng lân cận.
    Một số địa điểm bán chim ở Huế để bạn có thể tham khảo:
    Ngã ba đường Hùng Vương giao nhau với đường Ngự Bình (chỗ này hay gọi là Nghẹo ông Xay), cách quán này khoảng 100m cũng có một quán
    Đường Phan Chu Trinh có 2 quán, 1 là của anh Nghi và 1 là của anh Tiến.
    Đường Đoàn thị Điểm có 2 quán, quán ông Hiệp (hình như số 2 hay số 4 Đoàn Thị Điểm) bán đủ thứ, cá, chó, chim... và cách quán này khoảng 300m thì có 1 Kiot nhỏ ở công viên, chỗ này của anh Tí Ba
    Đối diện góc bên kia có 1 quán của anh Na, quán này ít bán Chào Mào, Chòe là chủ yếu!
    Đường Nguyễn Trãi, đối diện với hồ sen cũng có quán, do ít qua nên chả biết tình hình ra sao.
    Từ đường Đoàn Thị Điểm đi thẳng đến nơi giao nhau với đường Nhật Lệ, rẽ tay trái đi đến hết đường Nhật Lệ hỏi tiệm chim của anh Tuấn Em (nhớ hình như cái tên quán là vậy, ko biét có đúng ko nữa!), hoặc hỏi có tiệm bán chim nào trên đường này là người ta chỉ dẫn giúp liền.
    Chỗ chân cầu Trường Tiền có 1 quán (quán này tốt nhất là ko nên ghé, he he)

Nói tóm lại: đáng xem xét chim thì chỉ có quán anh Tí Ba và quán anh Tuấn Em! Chúc bạn sớm tuyển được 1 em OK nhé!

Nhìn chung, quán đang để xem chim thì chỉ có quán của anh Tuấn Em

bemaap, thanhleduong, thangqn and 4 others like this.
  3. phuduc

phuduc Member

Thích đã nhận:
    13
    cám ơn hiền cô nương đã chi? giáo.
    thế khi chọn một e chin huế thì mình nên chọn chim to hay chim dài đòn vậy bạn?
    mình ra huế thường thấy chim to thì chơi hay hơn mấy e dài đòn đúng kô vậy bạn!

4. tuancl

tuancl Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Mấy năm trước phong trào chơi CM ở HN ko như bây h thì mình thấy CM "Huế" đc chuyển từ chợ Mơ vào Huế rất nhiều (vì mình nghe chủ cửa hàng chim nói vậy, mình đã mua 1 chú 50k trong lồng đó). Mình nghĩ ở đó giá hợp lý nhất...............................Bó tay luôn

5. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    hic,e cứ ngỡ Đà Nẵng cũng có nhìu chim Huế,đợt tới có dịp vô đà nẵng chơi,trong đó chim có hay ko ạ ?

6. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    bạn chỉ đúng rồi nhưng còn thiếu một địa chỉ đáng tin cậy nhất
    đó là quầy chim của anh Hải nó nằm trên đường yết kiêu đường Nguyễn Trãi quẹo vào
    chim ở đây nếu mà bạn mua thì đúng 100 % là chim Huế
    giá cả thì hợp lý

xi_thuyvan_hue thích bài này.
  7. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    đà nẵng lên bà thể chim huế cũng nhiều đi đâu cho xa bác

8. xi_thuyvan_hue

xi_thuyvan_hue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    Quầy anh Hải thỉnh thoảng có vài con rất ưng ý.Lúc trước mình có em Họng bò, 1 người bạn mua tặng mình từ quầy của anh Hải này đấy!
    Nhưng bạn ơi, dạo này ở các quầy chim, chim Huế hiếm lắm! Lựa chọn 1 nơi thật sự đáng tin cậy nhé!!