Chào mào lười bay..!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi leminhhieu, 5/4/08.

1. leminhhieu

leminhhieu Member

Thích đã nhận:
    1
    Trước em nuôi một chú chào mào từ bé, phải bón cho nó suốt ngày, nâng như nâng trứng , hứng như hứng chim:x. Đến khi chú ta bay nhảy ngon lành, sống tự lập được 2 năm thì xảy ra sự cố. Em phát hiện ra chú ta ko bay được xa nữa,:eek:b-( tất nhiên là bay một quãng ngắn ( ví dụ như bay từ tầng 2 xuống:D)thì vẫn ok. Mặc dù em nuôi chú ta rất cẩn thận,nó cũng suốt ngày quấn lấy em,thường thì lúc nào em ở nhà thì cho chú ta free, chạy nhảy thỏa thick. Liệu có phải chăm chút nó quá nên nó sinh lười ko thèm bay nữa không?? xin các tiền bối cho em vài lời chỉ dạy.hhixx.:(

2. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    chim nuôi từ nhỏ lên thì như vậy đó.bản năng bay của chúng sẽ giảm đi.nếu muốn nó bay xa hơn thì bạn phải tập cho nó thôi.

3. leminhhieu

leminhhieu Member

Thích đã nhận:
    1
    oec...nghe như đùa vậy..thường thì em thấy vẫn có những con nuôi từ nhỏ lên mà nó vẫn bay vèo vèo ấy, thậm chí bay mất dạng luôn :D, nhưng tập cho nó thế nào bây giờ a?? chỉ cho em kĩ kĩ chút được ko???

4. cutidangyeu

cutidangyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Đúng là chim lười rồi, để khắc phục bạn có thể dạy nó tập bay.Bạn để chim ở xa và cầm miếng mồi huýt sáo để nó bay lại gần, với cách tập như vậy hy vọng bạn sẽ thành công.

5. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình nghĩ như vậy cũng hay. Tập cho nó rồi có khi nó gặp em nào đẹp là nó bay theo luôn đó