Chào mào má trắng

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi ecstasy, 25/9/10.

1. ecstasy

ecstasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    bdbird thích bài này.
  2. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Con chòe than của bạn đẹp đấy nhưng lồng bẩn quá; còn con " quách què, quách què " thì không thấy đâu cả , chỉ thấy đen thui àh mà nếy kêu như thế thì khả năng mái hơi cao.

3. ecstasy

ecstasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    con chòe than e nuôi từ chuyền cành nuôi lên đc gần 1 năm rưỡi rồi.chỉ rít .xong e lên utube cho nó nghe giọng than rừng thì nó xòe đuôi rồi rít chứ ko hót sổng.hayzza.
    còn con chào mào.e thấy mào của nó dựng đứng trong lồng tập trung.bay nhẩy rất nhiều và khó bắt.thấy nó có quả mào và yếm đẹp quá nên e bắt.về thì giọng chán quá,biết thế bắt ngay còn CM đang hót chuỵen trong lồng tập trung

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

[video=youtube;UXI-LZNm89M]http://www.youtube.com/watch?v=UXI-LZNm89M[/video]
    đây .các bác vào xem video của nó rồi xem dùm e với.được thì e nuôi ko thì đỡ mất công,.cám ơn

4. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chắc là mới đem về nên em nó trông như vậy. Chả nhẽ bác cho em nó đến nhà mới,em nó còn chưa quen mà bác bảo em nó hót thì lấy đâu ra tâm trạng để hát chứ. Nhìn thì chú ta được đấy, mào khá thẳng và cao. Bác nuôi thử một tháng rồi quyết định sau vậy

5. saolant

saolant Active Member

Thích đã nhận:
    20
    Má trắng nhìn tướng ngon lành, cái mào nhìn mê nhỉ. Nuôi thời gian xem sao, thế chủ CH ko đảm bảo trống cho bác à? Má trắng mới về còn nhát đào đâu ra hơi mà hót dài được, hót quách què suốt là cũng mau mỏ rồi đó, chừng 1 tháng là thấy rõ liền. Chịu khó tí

6. manh.duy

manh.duy New Member

Thích đã nhận:
    0
    NHìn vậy thì khó quá, nhưng nó kêu "quách què quách què suốt" thì 80% là mái rồi.Mình cũng có một chú như vậy; thử kề lồng với con khác xem, nếu không đâấ thì mái 100%