Chào Mào mộc .

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi maithanhtoan, 3/12/07.

1. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Các bác chơi CM ơi cho em hỏi thăm chút kinh nghiệm nha.Em mua con mộc này đc 5 ngày rồi , nó cũng không nhát lắm, em nghĩ rằng con này là Đực Rựa mong các bác chỉ giào xem có phải ko? Nhân tiện các bác mách em chút kinh nghiệm nuôi nha.em ko rành về CM ma` :
    tiếp nữa :
    và đây nữa các bác xem nhá :
    thêm 1 cái nữa cho rõ ạ :
    Rất Mong được ý kiến của các bác !Thanks !

ancaraven and bachua like this.
  2. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    con nay dep do ban theo minh thi con nay la chao mao trong rang nuoi hen

ancaraven thích bài này.
  3. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    trông cũng đẹp mào to thêm thì ok chờ mở miệng nữa thôi

ancaraven thích bài này.
  4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    sao em nhổ đuôi của nó đi vậy hay nó cụt đuôi hay đuôi xấu quá lên nhổ ^____^, nhing ức to nhưng anh không thích cái mào mặc dù mào to anh phải chơi cái kiểu mào đổ đó mới ngồ ngộ cái mào nó đổ về phía đằng truớc đó,nhìn mặt mũi cũng đen thâm khá đẹp,con này hót chưa em mà không hiểu các cao thủ trọn chào mào thế nào nhỉ phỉa đọc lại bài về chào mào mới đuợc

ancaraven thích bài này.
  5. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Hi em thấy dáng nó ngon lành nên em chọn.còn cái đuôi có mấy sợi chán quá em nhổ luôn cho nó đỡ ngứa mắt hi hi.chắc là ko ảnh hưởng gì đợi nó mọc lên chắc là đẹp.để em post cái vi deo nó kêu cho các abcs nhận xét luôn nha.

ancaraven and hieukape like this.
  6. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    ancaraven thích bài này.
  7. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    anh xem cái video rồi híc thu thanh thế này thì bó chiếu sao nghe thấy gì chứ ,nhưng nhìn cái cổ nó phùng phùng là hình như nó cũng hay quoắt quèo queo lắm hả vì con nhà anh hay hót thấy cổ nó hoótnhiều có vẻ sưng sưng như con của em ^______^ hót nhiều viêm họng hihiihi

ancaraven thích bài này.
  8. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihi

Con này nhìn tướng thì khá ổn, chim mộc mà dạn thế thì hiếm rồi.
    Nhưng giọng nhỏ hoặc và lập giọng, hình như chỉ một giọng và ngắn. Có thể do chim mọc cho nên vậy.
    Nếu là nuôi cho vui thì cũng giữ nuôi, con nuôi làm chim mồi thì hihi sorry nói thật là không thành chim mồi hay vì giọng không có gì gọi là khá.

Thân chào,

ancaraven and Kiwi_iwiK like this.
  9. VuThuyDuong

VuThuyDuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác ơi ông anh này chắc chụp qua tấm kính hay sao ý :)) chứ chim mộc nuôi đến vài tháng vẫn phi ầm ầm :))

ancaraven thích bài này.
  10. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    không đâu con nhà mình tôm về đó ,cũng không phi ác lắm đâu thả tay khỏi lồng là đứng cầu ngay sáng nay nó hót với con đậu trên cây trứng cá khiếp con ngoài hót hay hơn thèm ihhihi tính mang lồng bẫy khuyên và con líu đựoc giọng chào mào ra răng tiếp không biết nó có bu vào không hi vọng chiều về tôm đựoc mình hay hên lắm hahhah

ancaraven thích bài này.
  11. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Ông anh tapchoikhuyen có vẻ nhí nhảnh và mơ mộng quá à.tuy là em cũng có lần bẫy đc 1 con chào mào rẻ nhưng mà chẳng bao giờ nghĩ nó chui vào nữa đâu.mấy hôm treo con mào này lên nó cứ đến đứng nhìn rùi bay đi.ức chế hôm nào lấy nỏ ngồi rình cho nó 1 phát,
    to vuthuyduong : Anh chụp cận nó đấy.con đt có 2 chấm mà qua tấm kính râm thì đâu đc rõ như vầy chứ?hôm nọ Xuống Văn Điển thấy nhiều mào mộc ghé vào chơi thấy chú nó to con đẹp zai tôm ngay về,còn nhổ mất cả lloong đuôi nữa ( ha ha chắc cậu đâu quá nên mất cảm giác sợ rồi ) .

12. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    éc nói chú không tin à híc nó phập hết cả chuối ở lồng bẫy đó mà nó không nhảy vô ông già bảo vậy^___^ tại lồng khuyên nhỏ lên nó đứng trên thành thò mỏ bem hết à híc

13. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    thế sao bác ko xắm cái lồng bẫy CM.làm 1 cái về nó mà xà xuống mổ là đi luôn.bọn mào ở nhà em nó thấy chuối cả con mồi cứ đứng cách khaỏng 30cm kêu la 1 lúc rùi bay ko hà.mà nhà bác ở chỗ nào vậy?

14. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    nhà mình bên Gia Lâm éc dạo này kinh tế đang ban căng ,mà mình lại sợ vợ lên lên hiihih khó khó với cả sợ nhất cứ tôm đuợc em nào 1 tiền gà 3 tiền thóc con chim 30k cái lồng toàn 160k đến 180K vỡ thớt lồng dạo này lên giá kinh quá khéo mua ít trúc về quê vợ gây giống rồi làm lồng lấy mất thôi

15. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    uầy chim mộc em cho nó cái lồng tre 40 ngàn là may rùi.lơ mơ em nhốt vào cả lồng khuyên cho nó đớ bay tứ tung như con em post lên ấy chứ.càng chật càng ít bay nhảy đỡ vỡ đầu đỡ nhát.he he biết đâu đó là cách nó dạn người nhanh nhất.
    Lồng chật-->ít bay nhảy--->cảm giác tù túng,bực tức--->ức chế chẳng sợ ai cả---->kêu la,hót hét để xả strees.
    Liệu đó có phải là diễn biến tâm trạng cảu nó không nhỉ? các bác cho em tràng pháo tay về chuyên la tâm lý Chym cảnh học nào :d

16. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    thế hả con ânh bẫy đuợc chẳng biết sao máu me be bét không phải ở đầu mà ở chân,lên ông già rủ ông chú làm ngay cái lồng 180k về híc làm tốn thêm 30k bắt con khác cho bõ công chăm đuợc cái treo chỗ nào không nguời con mua về hót hay phết hihi

17. chao mao

chao mao Guest

chào mào của bạn là cái đó bạn chọn con nào mà mào nó dựng ngược lên nha thế mới là con đực

18. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    to : bac maithanhtoan. bác mua con này ở Văn Điển ah ? có phải tiệm chim gần Trung Tâm Thương Mại Văn Điển ko bác ? bác mua con này bao nhiêu vậy, ở đó còn nhiều chim ko ? Tiện đây em cũng muốn hỏi bác có biết chỗ nào bán lụp chào mào, bác chỉ em với nhá ! Thanks bác, rất vui dược làm quen.

19. chao mao

chao mao Guest

theo em thằng này là cái các bác ạ,thứ nhất vì lông trước ngực không đen và không rộng lắm thứ hai là chân ngắn quá.thứ ba thân người ngắn không dài mào ít đổ về trước,chào mào cái cũng hót nhưng không hay đâu và không đá được,trên đây là ý kiến chủ quan của em có chỗ nào không đúng mong các anh bổ xung thêm kinh nghiệm ạ

20. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn mua chào mào mộc ở chỗ nào văn điển vậy chỉ mình với đc ko mình cũng muốn mua 1 em :D