chào mào mới mua

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi LÊ ĐỨC ANH, 20/10/08.

1. LÊ ĐỨC ANH

LÊ ĐỨC ANH Active Member

Thích đã nhận:
    9
    các anh ơi hôm nay em mới mua 1con chim CM :) vừa về tới nhà bỏ vào lồng thì hót liền kê sat chim bổi nuôi đc 4 ngay thi hot luôn ( wit wiu) nhưng em thấy nó cứ xù lông quoài à (khi ko có người) các anh cho em hỏi là chim em bị bệnh gì và cách luyện cho nó để thành mồi là như thé nào và khoảng bao lâu có thể thành mồi :laughing::laughing::laughing:

2. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    thì bạn nuoi cho nó ăn cám và khỏe mạnh lại mới tính đến chuyện cho làm mồi

3. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Chim xù lông thì có lẽ là nó hơi yếu, nhưng chim mùa này đang thay lông nên con nào mà chẳng xù lông. 2 em nhà mình cứ ko có người là nó làm y như cục bông, nhưng mà vẫn khỏe mạnh và hót suốt. Tốt nhất là bạn nên kiếm cho nó 1 cái áo lồng che gió cho nó, cho ăn nhiều hoa quả, sâu tươi hoặc dế, châu chấu.....cho tắm nắng thường xuyên.....chắc chắn chim sẽ nhanh khỏe và lông lá sẽ đẹp nhanh thôi.
    Còn về việc cho nó làm chim mồi thì nên từ từ....vì bây giờ đi bẫy cũng khó được lắm_chim đang thay lông mà. Cứ đợi nó thay lông xong đã, chỉ cần nó dạn người và kêu nhiều là ok thôi.!!
    Chúc bạn có chú chim ưng ý

4. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Bạn cho em nó ăn cám và chuối, cào cào,vv.nhưng đặt biệt cho em nó tắm nước và tắm nắng hằng ngày em nó sẽ hết xù lông.Khoảng 1 đến 2 năm thì em nó mới thành chim mồi( nhưng bản chất em nó phải là con chim hay và chiến bạn nhé)

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chim của bạn đang thay lông nên xù lông, không sao đâu bạn à. Chim mới mua về mà kêu liền thì chứng tỏ chú ta siêng miệng, có thể sau này sẻ hay. Bạn nên bồi bổi cho chim một tí (chim đang thay lông thì tắm nước thường xuyên thì được, còn tắm nắng thì bạn nên hạn chế, đợi khi chim thay lông xong thì cho tắm nắng thường xuyên).

6. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    chim mới bắt về kẹp với chim nhà đấu là chuyện bình thường vì nó còn lửa rừng đó bạn, còn chuyện xù lông thi con bổi nào mới bắt về mà ko xù, nuôi ăn cám rồi là hết xù liền thôi bạn ơi.

7. DUNG_NHI

DUNG_NHI Active Member

Thích đã nhận:
    223
    Chim của bạn đang yếu đấy cố gắng tắm nước và tắm nắng thường xuyên chim sẽ khỏe ngay

8. cheru

cheru Active Member

Thích đã nhận:
    17
    ráng chăm sóc nó tốt hơn đi bạn, mới mua về mà kè với chim bổi thì ko nên đâu bạn