chào mào mồi

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi LÊ ĐỨC ANH, 31/7/08.

1. LÊ ĐỨC ANH

LÊ ĐỨC ANH Active Member

Thích đã nhận:
    9
    các anh ơi cho em hỏi là em có con chim chào mào má trắng củng trổ đc 2, 3 cộng lông đỏ gì đó với lại choem hỏi là nó là trống hay là mái với nhửng đặc điểm sau đây : lưởi nó ko co đốm đen mào rất cao hót rất tốt , nhiểu kiểu lắm . cho em hỏi là con mái có thể đem đi bẩy đc ko và con chào mào mà em nói trên là có thể đi bẩy đc ko và bao nhiêu lâu nửa mới có thể làm mồi em là member mới xin các anh giúp đở nhiều . thank !

2. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    hihi! bạn nói hót nhiều kiểu tức là hót dc nhiều giọng đúng ko? hihi 100% là trống roài! bạn muốn em nó bẩy khá thì phải đem dợt rừng nhiều... ở nhà thì thường đem em nó treo cây này cây nọ cho em nó wen nhá! chúc bạn có 1 con mồi chiến! Thân

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Mái cũng hót được nhưng không hay , luyến láy như chim trống được , như bạn kể thì CM bạn là trống đó ! Xin chúc mừng :x
    CM mái đem bẫy cũng tốt chứ sao , đến mùa làm tổ đem bẫy là quá ổn, nhiều em trống dại gái lắm >> cho chết ::applause:

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chim máy nhiều khi bẩy còn tốt hơn chim trống bạn à, còn chim của bạn chưa đem bẩy được đâu vì em nó còn tơ quá nếu đụng bổi trận dể bể, bạn hảy nuôi cho trổ đủ má đỏ và đủ lửa thì có thể đem đi bẩy được rồi.