Chào mào múa

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi ha_vien_ngo, 17/10/10.

1. ha_vien_ngo

ha_vien_ngo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Last edited: 17/10/10
    phutancamau thích bài này.
  2. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    bóc tem cho chủ thớt cái chào mào của bác đang dụ mái bác kiếm cho nó con vợ đi

Last edited: 17/10/10
    ha_vien_ngo thích bài này.
  3. ongvàng

ongvàng Active Member

Thích đã nhận:
    44
    hic, ở Hà Nội mùa này là mùa CM sinh sản hay sao mà thấy nhiều CM bơi gù mái vậy ta:)

4. ha_vien_ngo

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn anh em, chiều nay chủ nhật mình mang con này vào lồng bẫy, thế là sập được 2 con. đinh giữ lại 1 con nuôi nhưng ko biết nuôi 2 con một sân thì chim CM có ít hót hơn không ? Có phải che phủ áo lồng như họa mi để nó không nhìn thấy nhau ko ? Hay là làm ntn để chim vẫn sung ? Anh em nào nuôi nhiều CM cho mình tý kinh nghệm với . Cảm ơn nhiều nhiều.

5. ongvàng

ongvàng Active Member

Thích đã nhận:
    44
    chúc mưng anh có thêm 2 em CM,theo em anh nên để 2 em nó cách xa nhau ra,em bổi thì nên tủ áo lồng lại (Nhiều người đều làm thế:D ) chim bổi mới về không thể giử cho chi sung đc đâu anh(vẩn có ngoại lệ:confused: ) bây giờ anh hảy tạp cho em nó ăn cám trước đả,vài lòi góp ý với anh:)

6. ha_vien_ngo

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn bạn và mọi người, Vì khoái CM mà tự tay bẫy đc nên hôm nay đành để con chòe than 2 tuổi lồng ra đi với giá bán cho thợ chim là 1 tr, vì sân treo chim chỉ có 7m vuông lại mất cổng ra vào + tủ đưng dép nên chỉ treo đc 8 lồng . Mình sợ dt nhỏ như thế mà nuôi 2 con cùng loại nó đè nhau ko dám hót . Hôm nay con CM mới bẫy được đã ăn cám trộn chuối rồi. Thanks everyone!

ongvàng thích bài này.