Chào mào nếu chơi cũng kỳ công

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi leducthangls, 11/11/07.

1. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Chào anh em trong diễn đàn có sở thích chơi CM vừa rồi em có vào huế và có đi chơi giao lưu với mấy anh em chơi CM và đươc biết thú chơi CM cũng kô đơn giản chút nào và được chứng kiến dàn đồng ca 8 em CM quả thật cũng thích có con được thả ra ngoài rất sung bay hết lồng này đến lồng khác đòi đá nào huýt nào đổ giọng cánh thì xòe ra múa nhìn mà sướng em có hỏi giá để mua thì cũng cao con mà thả ra được họ đòi 1.200nghìn còn mấy con kia thấp nhất cung 300 không thì 600 đến 800=P~ [-( sao mà đắt thế các bác họ nói đó là bình thường mà chim vừa chơi hót vừa chơi đá được em rất máu chơi một em như vậy nhưng sợ mang ra lại giống em sơn ca thì chán lắm khi trở ra bắc em có đi săn tìm nhưng chươ thấy con nào vưad ý toàn chim cụt đuôi mào zách nhìn chán so với mấy em trong huế nhìn chim trong đó thì thôi khỏi chê như là mào lân hầu bò lông thì mướt đuôi dài mà đẹp chứ thích thật quyết đi sưu tầm để chơi hahahahaa:laughing: :laughing: =)) =))

2. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihi anh nên biết là giá chim ở Huế thật là khó nói...
    Dân địa phương mua rất rẻ cớ 400K-600K. Còn dân địa phương lạ tới không cần biết họ hê thêm 200K đổi lên không à. Nếu con chim mà thả ra bay và cách chơi phong độ vậy thì giá là đúng rồi.
    Trung bình cở 400K anh à cao thì 600K là đúng rồi đó. Giá CM dạo này ghê lắm. Mà nói chung con chơi đó là ta thấy. Vì mang về phải tùy con và khéo giữ nó.

3. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Chào mào trong Huế đắt thía cơ à bác?Kinh quá nhẩy:D
    Mà sao bác leducthangls viết chẳng có dấu chấm phẩy gì thía?Đọc xong bài của bác em hụt hơi suýt ngất:p

4. nguyenanh

nguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chắc tại thấy bác hà lội. Lên người huế nói thách thôi.

Thích là thích và thích là mua.

5. QuanDang

QuanDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    NguyênAnh nói đúng đấy,nhưng phải thừa nhận rằng chào mào của Huế nói chung,Nam đông A luới nói riêng thì miễn chê luôn

6. tbluong

tbluong New Member

Thích đã nhận:
    0
    chim chào mào lông lúc cũng bị ước chữa bằng cách nào?các bác chỉ giúp em tí

7. tbluong

tbluong New Member

Thích đã nhận:
    0
    mùa mưa tắm CM có được kg?tắm rồi làm sao phơi khô lông

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc hôm nay mà có lồng bẫy chào mào thì thực sự có thể bẫy được 1 em , vừa hót vừa múa xòe đuôi xòe cánh đầu nó gật gù hay do nó đứng cạnh 1 con mái nhỉ vì sáng nào 2 con đó cũng bay vào gần nhà nó đứng đó hót

9. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Chim mùa mưa thì khó cho tắm lắm bạn à.
    Mùa mưa trừ khi những ngày có nắng, hoặc là khô ráo, không lạnh mới cho chim tắm được. Dễ nhiên là có nắng mới cho chim tắm rồi phơi nắng. Chim mới khô lông, gọn đẹp được bạn à. Chớ không trời mữa hoặc âm u tắm ướt nó lạnh thì sao? Rất chi là lâu khô lông nếu không có nắng. Vả lại tắm rồi phơi nắng cũng giúp bộ lông chim mướt đẹp, trắng ở dưới bụng chim.

Thân,

10. SONRAU_HUE

SONRAU_HUE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Theo mình để mua được 1 chú CM hay thì giá cũng cao đấy, tùy thuộc vào độ máu thôi.CM huế được hay là máu chiến lắm, còn bộ thì mình thấy bình thường thôi, hay là mình chưa được gặp.Nếu bác nào có CM huế đẹp xin cho anh em ngắm dùm. thank!

11. Kuan

Kuan Member

Thích đã nhận:
    0
    ở quê em bán CM bổi 25k/con.nuôi một năm chắc là chơi hay rồi hihihi!em nuôi con lửa gần năm...hót ì xèo luôn!

12. cu gay

cu gay Member

Thích đã nhận:
    23
    mình nghĩ sẻ ko có thú vị nữa nếu chơi 1 môn nào đó hay nuôi 1 con gì đó mà ko cung phu. nuôi chim , nuôi gà chọi mệt lắm nhưng mà thích lắm hiiii

13. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    tui đồng ý với BD nhưng xin bổ xung thêm la` mùa mưa có thể cho tắm nhưng ít thôi.cho chim tắm nước ấm.tắm xong bạn xấy cho nó.tui cho chim tắm như vậy nhiều rùi.yên tâm