Chào mào nhà em !

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi lcminh, 27/9/10.

1. lcminh

lcminh Member

Thích đã nhận:
    10
    Chào các bác, Em có con chào mào thấy hót cũng sung, vừa thay lông xong. Em chỉ chơi nghiệp dư thôi chủ yếu nuôi cho vui cửa vui nhà. Chứ em đi làm cả ngày, chỉ rảnh vào buổi trưa và thứ 7, CN. Nên chim nó không được dạn lắm> Mạn phép các sư phụ, sư huynh đưa lên mạng. Hi..Hi.., dù sao cũng là "thành quả" của mình. Kính cáo..kính cáo.[video=youtube;XSGqXwWi2h8]http://www.youtube.com/watch?v=XSGqXwWi2h8[/video]

2. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Clip bi giật quá bác à , nghe không rõ lắm. Nhưng bác có chiếc lồng đẹp ghê, nửa huế nửa Thái lan. Chúc bác có những chú chim hay và khỏe mạnh.

KtsBim thích bài này.
  3. lcminh

lcminh Member

Thích đã nhận:
    10
    Cám ơn các bác đã xem và cho ý kiến. Chú này em bắt ở Điện Bàn (Quảng Nam), nhưng theo như các video clip trên này thì hình như chú này có gốc gác sông Kon, không biết như vậy có đúng không các bác ? Thank.

KtsBim thích bài này.
  4. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chào mào của bạn ở Đà nẵng có khác, nhìn rất đẹp và sung mà bạn có cái lồng cũng đẹp thật kể cả cái rọ châu chấu nữa rất hợp với lồng

5. ChaoMaoHue.Kin

ChaoMaoHue.Kin New Member

Thích đã nhận:
    9
    Clip bị hư rồi bạn ơi, tiếc là không xem được chim chào mào của bạn

6. tranquangvinh

tranquangvinh Member

Thích đã nhận:
    16
    Chiầồch mào của bạn đẹp ghê, lồng cũng đẹp nữa. Bạn cho mình hỏi bạn mua chim và lồng ở đâu vậy, mình cũng ở ĐN nè, nếu bạn rảnh thì hôm nào anh em mình gặp giao lưu chút. Có gì thì PM cho mình nghe, thks

7. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    đẹp ghê lông ốp sát người :D em này của bác thiếu mỗi cái mào nữa là OK nó có dọng kép hay thật !! đúng là chim miền trung quả là hay thanks bác nhiều

8. tranquangvinh

tranquangvinh Member

Thích đã nhận:
    16
    hi lcminh hôm nào bạn giúp mình kiếm 1 con CM như của bạn có được không. Nghe nói CM ở QN- ĐN mình có chim mí lửa hay và dữ chim lắm phải ko bạn nếu có thể mong bạn chỉ giáo.

9. MaluiuMun

MaluiuMun Member

Thích đã nhận:
    39
    Giọng tốt đúng là chim Sông kôn thật, chỉ xem em nó đấu và đảo giọng nữa là ok

10. dracula_nt

dracula_nt Member

Thích đã nhận:
    9
    Đúng là chim Sông Kôn, đẹp và hay. Mình biết chỗ bán Sôn Kôn bẫy lưới nè, tháng trước 1 xị/con. Về con nào là AE Đà nẵng đến lượm hết, cách đây hai tuần mình đến nhưng lại chậm chân. Bác cần thì mình nt số đt cho nhưng đừng share ra nhiều. Phá giá là mệt lắm.