Chào mào ở các nước khác!!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi xi_thuyvan_hue, 12/2/10.

1. xi_thuyvan_hue

xi_thuyvan_hue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    Thân chào anh em!!
    Có 1 đêm mình nằm mơ thấy được đi du lịch ở rừng rậm AMAZONE.Vào sâu trong rừng thấy toàn là chào mào, con nào con náy không những to dài mà giọng còn rất là hay. THức dậy mình nảy sinh ra 1 câu hỏi là: Liệu ở những nước nhiệt đới khác, nếu có chim chào mào thì có khi nào những con chim chào mào ở đấy có những giọng rất rất rất là hay ko?? Ước chi được đi đến những đất nước xa xôi để tìm hiểu về loài chào mào ở đấy các bạn nhỉ?
    Nếu có ai từng đi đến những đất nước khác và từng chứng kiến loài chào mào ở đấy thì các bạn vào chia sẻ thêm cho các anh em cùng biết với nha!!
    Thân ái!!:x

2. tinbom

tinbom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    hiiiiiiiiii câu hỏi của bạn thật là hay và bổ ích nếu trong số anh em trên diễn đàn có ai đã và từng nge tiếng chim chào mào ở các nước khác thì vào chia sẻ cho anh em được biết nhé.chúc cả nhà một năm mới an khang thịnh vượng

chaomaobt thích bài này.
  3. RomeoOG

RomeoOG Member

Thích đã nhận:
    9
    Thật sự cái nước Mỹ này lớn hơn nước VN gấp mấy chục lần mà bên đây khong co chim CM. Có thể bên đây lạnh quá nên khong có. Có mấy anh em sóng bên đây mua được mấy con CM nhưng chim đó cũng nhập lậu vào từ bên Asia. Mình rất thít nuôi CM nhưng bên đây muốn kiếm được 1 em nuôi giá từ $1000.00 Đô tới $1500.00 1 con mà mấy con đó chưa chắc là chim hây...
    Hình như chỉ có ỏ bên VN & Thai là nuôi chim CM nhiều nhất thế giới. Nhiều nơi khác họ khong biết CM là gì.

chaomaobt and tinbom like this.
  4. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    theo mình biết thông qua cac diển đàn chim của các nước, và số anh em nuôi chim trên diển đàn, đã có dịp nghe một số chim chào mào của các nước, thì ko có nơi đâu, chim có giọng hay bằng ở Việt Nam, mặc dù kỷ thuật của họ nuôi rất cao, hơn mình nhiều, ngay như Thái lan ở bên chúng ta ,thì chơi chim của họ củng đẳng cấp hơn chúng ta nhiều, nhưng rất tiếc chào mào của họ hót quá dở

chaomaobt and tinbom like this.