chào mào ở lồng ít hót mà sang lông tắm thì căng cực kỳ

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi ngoquangkhai, 28/12/12.

1. ngoquangkhai

ngoquangkhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    tình hình là em mua 1 em chào mào 1 củ 3 khi thấy ở quán nó hót rất căng . nhưng khi đem về nhà thì không căng cho lắm mà đều quan trọng là khi em cho sang lồng tắm thì căng lắm . nên em mạo muôni muốn hỏi các anh làm sao để chữa :confused:

2. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    có thể vì sang qua lồng mới + nhà mới nên thành ra nó lạ nhà ==> giảm phong độ , còn con chim thích tắm khi sang qua lồng tắm nó hót nhiều ( mình lấy vd là chim nhà minh , sang qua lồng tắm nó hót củng nhiều va khi tắm nó kêu ro ro giống như nó thích lắm vậy đó )

ngoquangkhai thích bài này.
  3. ngoquangkhai

Thích đã nhận:
    20
    em cảm ơn anh pisoga nhưng mà làm sao để cho nó ở lồng mà vẫn giữ phong độ anh

4. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    tình hình là em nó còn đang bỡ ngỡ đó bác, nuôi 1 time cho quen nhà đã. trước em có rinh 1 con về cũng thế, 1 time là dập phà phà. Còn cái dụ lồng tắm thì chắc là nó qua đó thấy thoải mái giống lúc nó đc tắm ở chủ cũ đấy, bác nhớ để ý xem lúc ở trong lồng có điều j làm nó hoang mang ko. yên tâm nuôi và chiêm nghiệm thử xem bác. chúc nó sớm lấy lại phong độ

5. ngoquangkhai

Thích đã nhận:
    20
    cảm ơn bác nhiều nha . em cũng mong nó nhanh lấy lại phong độ

6. cuongludu

cuongludu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    chắc nó khoái tắm đó , bạn ít tắm quá nên mỗi lần đc tắm là nó khoái ..................