Chào mào phá vĩ cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi lehieuhp, 22/3/11.

1. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Mình có một em chào mào bắc, được khoảng 2 mùa, dữ kinh khủng cứ nghe thấy tiếng chim khác (chưa cần nhìn mặt) là nhào vô cắn xé áo lồng, nếu mở áo thì lại ôm giỏ cào cào mổ túi bụi nên lúc nào đuôi cũng toét toe nhìn phát tức mắt nhưng khổ cái tiếng em chuông hiếm có và đấu đá cực tốt. Các bạn có kinh nghiệm mau vào giúp mình nhé. Lần này có ý định thanh lý đàn chim để đi học 2 năm, chỉ định giữ lại em này mang đi HN chơi mà xấu quá. Không biết phải làm sao???

2. thanhhd

thanhhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    bác quảng cáo hàng hay quá nhưng ko có clip thì ai dám nói gì,làm cái clip em nó ôm giỏ cào cào mổ xem nhé,mình cũng có con chòe than dữ lắm nhìn thấy con khác là dòi đánh hôm nọ để 1 con chòe khác gần lồng nó ko đánh đc mổ vỡ coóng cám tầu mình mua 3t5 tiếc quá mình để gần lồng cho nó đánh con kia ai ngờ bị con kia mổ cho mù mắt câu chuyện mình kể hay ko bác hihihihihihihihihihihi

nguyenxu thích bài này.
  3. pHONgDJ_Pro

pHONgDJ_Pro Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Ha ha 2 thằng cha này nói chuyện cười vãi chưởng. Em có con Khuyên mộc dở. Hôm cho nó ăn cào cào kô biết làm sao mà cào cào nhẩy lên đá gãy cổ con khuyên. Kinh quá :D

nguyenxu and thanhhd like this.
  4. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    =)) :)) bó tay với bác //////////////////// :)) :)) :))

nguyenxu thích bài này.
  5. tungruby

tungruby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    tiếu lâm về chim =)) pó tay vs các bác .=)))))))))))

nguyenxu thích bài này.
  6. Inferboy

Inferboy Banned

Thích đã nhận:
    14
    Trời ơi hôm wa con CM nhà em chẻ 1 hồi gần 10p =)) mà tự nhiên lúc đó đt lại hết pin mới ác

nguyenxu thích bài này.
  7. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    híc. con cm nhà em mới bẫy được vào cám xong. chim gì mà xấu người thì trắng mà mắt với chân thì cứ đỏ lừ. đã thế cứ hót suốt ngày váng kả đầu. chán chả cả buồn cho ăn. thế mà nó lại biết tự mở lồng ra cậy hộp thức ăn đánh chén lo lê rồi lại bay vào lồng như chưa có chuyện gì. chán. mất toi gần túi cám. mai đến mang đi thả ;)

nguyenxu thích bài này.
  8. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Buồn quá, chuyện thật mà mọi người tưởng đùa. Mấy hôm nay mình bỏ giỏ cào cào ra thì nó lại chuyển mục tiêu sang cái cóng rồi. Help me!!!

PHIOMON and nguyenxu like this.
  9. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Hôm nọ tớ đi bẫy Bồ cắt, bèn bỏ con chim khuyên vào làm mồi, bỗng 1 con đại bàng xuất hiện lao vào con mồi...Vì chậm chân quá không kịp gỡ lưới con chim khuyên nó mổ 1 cái thế là con đại bàng chết tươi, tiếc ơi là tiếc .. Ha ha ha ha

nguyenxu thích bài này.
  10. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Hahahaha.Toàn là họ hàng của Bác ba phi không
    Em cũng xin góp 1 câu chuyện : Hôm bữa làm bài kiểm tra dạng trắc nghiệm.Đang bí thì có 1 con Chào Mào ở đâu xấu hiện.Cứ hót huýet...huýet...Liền đánh theo tiếng đó như sau: 1 huýet: A;2 huýet B;3 huýet là C,tới câu nào là nó kêu wúyt.....wúyt tới tiếng thứ 10 là câu 10 rồi cứ tiếp 20 wúyt là câu 20....Ai ngờ hôm sau phát bài ra đc 10đ.Tính kiếm con đó rủ đi nhậu nhưng không thấy nó đâu nữa !!!!

mimoc, quanst and nguyenxu like this.
  11. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Các bác cứ toàn ném đá bạn lehieuhp hehe chim của bạn lehieuhp hay nhỉ hết ôm giỏ cào cào giờ chuyển qua ôm cốc ko biết ít bữa nữa chuyển sang ôm cái gì hehe

12. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Nhờ A.Hoàng DL can thiệp vụ này với. Chuyện thật 100% không phải giỡn chơi đâu!

13. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ok thông cảm với bác...đúng là mấy con chim hung hăng ngu si kia làm mình sôi máu...lúc đầu nhìn cũng thích thích...nhưng lông lá cứ như chổi nhà hichic...bực nhất là cái lông đuôi..... haha thông lồng một phát đi hoho(coi thử có gì mà khè dữ vậy) nói vậy thôi bác cứ cho em nó dợt nhiều vào xem có đỡ cái tật cắn không chứ nó mà đã bít cắn thì làm kinh lắm ...cắn chảy máu mỏ vẫn không chịu dừng, có em thì cắn lông mình vặt cho nó trụi lũi hichic....mà có em này ở nhà cũng vui tập đá tay cũng thích ...................chắc không thi được đâu bác ơi giữ lại để dụ bà xã chăm chim tiếp thì được haha

14. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Bạn làm cái clip đưa lên là giải quyết vấn đề ngay mà.
    Mình cũng định quay lại vài clip chim cuồng phá vỹ nhưng chưa làm được. CM của mình thì tự bẻ ngón chân, cắn đuôi, soi thấy hình nó ở cóng nước thì rũ, rồi mổ coong coong vào cóng chứ chưa căng đến độ ôm cóng đá.
    Muốn cho nó bớt thì cứ mạnh dạn kiếm chim sáp lồng vài trận - thắng thua gì nó cũng sẽ bớt cuồng lại.

lehieuhp and chaomaobt like this.
  15. nhanmeo

nhanmeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    nhảm quá ...........................................