chào mào Quảng Bình đá nhau

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi Tran Van Xuan, 8/12/11.

1. Tran Van Xuan

Tran Van Xuan New Member

Thích đã nhận:
    9
    :applause:Ở đâu cũng có phong trào chơi chim cảnh và ở Quảng Bình quê tôi cũng thế. Thi đấu giọng có, giáp đấu hay thông lồng đấu nhau cũng có..v...v...Đã rất lâu rồi tôi cũng lại bắt tay vào lại chơi chào mào, ko biết ko may có may thế nào tôi có được một em chào mào khá máu chiến. Chào mào tôi rất thích cắm đối thủ, nó nhìn thấy con nào là nó cứ muốn phá lồng ra mới thôi. Không ít khi lên mạng, hôm nay post bài này lên anh em xem đánh giá dùm! Vì đang hăng máu xem chim nên chất lượng video không tốt lắm, anh em thông cảm nha.[video=youtube;EmHNwyjpDKI]http://www.youtube.com/watch?v=EmHNwyjpDKI[/video] ​

bemaap, bachviet, THANGDANA and 6 others like this.
  2. NTPhu

NTPhu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Cho đánh vậy hư chim uổn quá, chảo mào chơi hót hay hơn. muôn choi vũ lực thì nên choi mi hoặc gà đòn xem sướng hơn.

chimbochao thích bài này.
  3. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    Ui troi ơi chao mào gì mà đá kinh thế bác.....................

4. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    trước giờ toàn chơi chim hot, nhưng coi clip này thì nể chim của anh thiệt đó phải nói là đá hết bài

5. danangcity

danangcity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    702
    vậy là hỏng 1 con chim rồi,chơi vậy thì gọi là ko biết chơi,ae đừng cổ vũ trò vớ vẩn này,chào mào là dòng chim hót ko nên đá,mình xem clip này xong thấy tiếc chú chim thua hơn là thích chú chim thắng,ae diễn đàn có đồng ý vậy ko?

KhangApple and chimbochao like this.
  6. Tran Van Xuan

Tran Van Xuan New Member

Thích đã nhận:
    9
    mỗi người có một thú vui để mà đam mê mà, có người thích nghe hót lại có người thích chim đá giáp lồng và cũng có người thích đã độ thắng thua mà Bác. Bác nói chào mào là dòng nuôi cho hót, vậy thử hỏi khướu, mi, chòe... cũng là dòng chim hót vậy sao cũng đá. Bác có hình avata là con gà thuộc dòng ' gáy' sao Bác và chính mọi người lại đem ra cho đá.

7. danangcity

danangcity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    702
    tui cho gà đá bao giờ,con này a biết nhiêu tiền ko mà cho đá a?

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hiihiihiiiihii có gì mà phải tranh bác ơi, ai có sức chơi thì phải có sức chịu vậy mà..thú chơi là do người chơi làm nó có trị về tinh thân lẫn vật chất..nên em thấy người chơi hay là em mê người ấy ạh( k cần cầm con gì cái gì to tát...mà cục vàng bốn số chín thì thì khác àh hoho).

chimbochao and linhv like this.
  9. KhangApple

KhangApple Well-Known Member

Thích đã nhận:
    432
    hyhy em cũng từng chơi đá gà , lúc con gà chết nó quay lại nhìn em rồi nó họt máu chết rồi từ đó e ko dám cho những con vật cùng loài giết nhau cã , lúc chơi gà lớp 8 giờ đại học năm nhất hyhy , thấy chào mào hót hay và đi bẫy nó hứng thú hơn là đá hix hix tội nghiệp quá huhu :((

10. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    hay.... không phải ai cũng đủ lòng dũng cảm để cho chú chim nhà mình trinh chiến....