chào mào quê hót tiếng gà vịt

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi thangjin, 13/10/12.

1. thangjin

thangjin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    các bác cho em hỏi con cm này la đực hay cái. em bắt chước các a vạch miệng ra xem thì thấy cuống lưỡi có 2 chắm to màu đen
    nhưng ko hiểu sao con cm mào này nó cứ hót tiếng huýt sáo và tiếng gà con . ae chỉ dẫn xem co nuôi ko hay la thay em khác
    hình của em nó

thêm cáin clip hót giọng gà vịt cho nó máu
    [video=youtube;oIb-1G63U2U]http://www.youtube.com/watch?v=oIb-1G63U2U&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator: 14/10/12
  2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chim trống rồi. Giọng lai cũng không sao đâu bạn cứ chơi đi bao giờ có chim hay hơn thì thay thế

3. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Con này anh nuôi từ má trắng lên hay mua lại, cái "bệnh" này do khi học hót nó học đấy anh à, nhà em có nuôi 1 con má trắng, treo cạnh con Chòe lửa, vậy mà bây giờ thi thoảng nó hót nghe như Chòe, he he he cũng bực mình nhưng do mình chứ đâu do nó, đành chấp nhận.

4. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Tui cũng có một em như vậy, 3 năm tuổi lồng rồi mà tự nhiên thay lông xong lại có giọng chòe lửa mới ghét chứ...........

5. ngoquangkhai

ngoquangkhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    e cung vậy bắt dc tổ chao mào con nuôi lên thì 1 con đực 2 con cái nên e thả 2 con cái đi .. thế nhưng khi gần lên má đỏ thì nó hót như gà ấy .. nó hót pích pích pích bực lắm

6. TungHS

TungHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Con này là chim đực thì phải..........bác cứ nuôi đi......khi nào chán để cho em cũng được......he