chào mào ra rừng không hót!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi LÊ ĐỨC ANH, 3/11/08.

1. LÊ ĐỨC ANH

LÊ ĐỨC ANH Active Member

Thích đã nhận:
    9
    :confused:em có một con chào mào ở nhà thì hót múa và ché rất tốt nhưng đem đi bẩy thì rất ít hót đặc biệt là thấy nhiều cây giống như rừng thì im luôn ko còn ché như ở nhà nửa vậy cho em hỏi là làm sao cho chào mào ra rừng hot (ché) múa thank!:confused::confused:

2. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn phải thường xuyên đi rừng thì chim của bạn mới quen và khi gặp chim rừng thì mới dám chơi lại..chim ở nhà thì do làm chủ một nơi nên thường sung hơn khi ra rừng(chút ý kiến của mình có gì sai thì bỏ qua nha)thank

3. huynhngochien

huynhngochien Active Member

Thích đã nhận:
    90
    Chim của bạn bị châm chổ rồi bạn ơi,bạn phải thường xuyên mang em nó đi dợt, thân!

4. ayda

ayda New Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là con chào mào của bạn bị " ỷ thế " nhà rùi. nếu bạn muốn con chim lên rừng đánh được thì bạn phải thường xuyên mang chim đi dợt rừng, bạn nên gởi con chim của bạn cho một người quen nào đó có kinh nghiệm đánh chim rừng để họ có thể đi tập giùm cho bạn !!!
    chúc thành công !!!
    thân chào !!!

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chim của bạn là chưa quen rừng. có con ở nhà thì hót và múa dử lắm nhưng khi ra rừng lạ cảnh và nghe tiếng chim rừng kêu nhiều thường thì làm cho chim sợ (nhưng củng chỉ có con thôi). Bạn nên đem đi rừng thường xuyên cho chim quen, còn nếu chim vẫn không hót nữa thì đem về làm chim cảnh để hót nghe thôi bạn à.

6. hungmyanh

hungmyanh New Member

Thích đã nhận:
    2
    chim bạn chưa bao giơ đi rừng thì phải vậy thôi , để chim minh chơilại chim rưng ko phải dễ đâu bạn .

7. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    AE nói đúng đấy bạn, bạn phải thường xuyên xách chim đi dợt ở trường, nếu chỗ bạn ko có trường chim thi coi có ai quen mà nuôi nhiều chim thì bạn gửi cho nó quen rồi xách đi rừng cho nó quen nhưng đừng cho bắt chim vì mình đang tập cho nó quen với môi trường bên ngoài cái đã, vài ba lần thi bạn hãy cho nó bắt chim ngoài thì chim mới hay được. chúc bạn thành công

8. LaiKimHungDN

LaiKimHungDN Member

Thích đã nhận:
    0
    mình là thành viên mới....chim chào mào cửa bạn ở nhà thì hót múa có phải kh bạn .......bạn muốn chào mào bạn hót múa thì bạn dem ra rừng dánh lại một lằn nữa xem...lằn sao bạn di dánh chào mào..bạn nên dem 2 con qặc 3 con di dánh ..........mình tin là nó sẻ kh bao giờ nhịnh nổi dâu bạn..chúc bạn vui vẽ.........l.k.h....dn.........
    mình là thành viên mới ....mình ở nhà mới mở ra tiệm mua ban chim và sâu .....nhà mình ở... xóm hố ...phú hội....nhơn trạch...d.n...mình xim mời anh em tới ũng hộ.......

Last edited by a moderator: 9/11/08
  9. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Con số cảm ơn của LaiKimHungDN thật là khủng, em nhìn lần đầu tưởng mình hoa mắt :eek::eek: nhìn lạ lần nữa....cái gì thế này 4,294,967,295 :eek::eek::eek: thật bái phục...Các anh nhìn đây mà học tập nè =))=))=)).

Hì đùa chút cho vui :laughing::laughing::laughing:
    Bạn mở tiệm mua bán chim quy mô có lớn ko? Chúc bạn thành công nhé, đông khách!!1 :D:D:D:D