Chào mào rúc đầu vào nan, xin giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi doan.thuan, 29/1/13.

1. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    Em được người quen tuyển cho 2 con chào mào. 1 con thì xổ giọng và hơi dạn người rồi. con kia thì cứ bu nan và rúc đầu thôi. vậy mọi người cho e hỏi cách thuần con bu nan với. có nên chuyển nó qua lồng sắt nan đôi k? hay vẫn cho ở lồng tre mái vòm ạ!! con này e chuyển lồng liên tục nên chắc nó hoảng. chim nuôi dc 3 tháng rồi ạ. hay là nên trùm áo lồng cho em nó 1 tuần k hé mở gì hết ạ :(

2. ngoquangkhai

ngoquangkhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    nếu chim bổi mới về thì bạn nên tủ lại khoảng 1 đến 2 thấng cho em nó làm quen với kiếp tù chung thân đã . rồi thì nó bớt rúc mỏ thì hãy lấy áo tủ ra

3. cuongludu

cuongludu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    nến chùm áo lồng lại cho nó tỉnh chim , để chim xa người , sau đó đưa từ từ lại gần người

4. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    em trùm nó luôn rồi, khỏi hó hé, bực mình :D
    ..............................

5. thinhkocom

thinhkocom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Bác thử chùm áo lồng hé ra chút xíu xem sao,cũng đừng chuyển lồng liên tục nữa một thời gian chắc đỡ hơn

6. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    em nên ra tìm loại lồng mái đôi khích,hai nếu chim còn bay lên đúc đầu vào nan anh chỉ là thật ko xúi bậy đâu em kim một con rắn giả để lên mái lồng anh bảo đảm nó ko dám bay lên,trong thời gian đó em để nó dưới đất mở hé áo lồng thôi chổ có người qua lại đó,để trong lồng một chung nước đầy(ko để đồ ăn nha,cứ cách 1g hay 2g e lại ngồi gần nó đừng động đậy côi nó thể hiện sau rồi lấy 2,3 con cào cào nhớ cắt chân bỏ vô chờ nó ăn rồi em đứng lên đi,trong 1 tuần em cứ làm như vậy thấy nó hơi dạng rồi ko còn tung nửa thì lấy con rắn giả ra bắt đầu nó sẽ bớt nhát đi,cách này anh hoc đươc trên trang của máy ng ben singapo và đã áp dụng thành công dối với anh,chuc em sớm thuần hóa dc một chú chim đẹp nha,còn ý kiến mình như thế ai ko tin gạch đá nhiêu nhận hết về để dành xây nhà,heeeee