Chào Mào Sao Chỉ Kêu quách quách

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 30/11/07.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc bẫy đuợc em chào mào to đẹp mà sao ,nó chỉ biết kêu quách quách nhỉ mà nuôi đuợc vài ngày rùi chim xung quanh nhiều hàng xóm cũng nhiều chào mào nhưng nó chỉ biết quách quách không hót hiểu quách quèo queo đâu không biết sao nữa mà thấy chim nguởi ta nhốt ở lồng mấy chục con nó còn hót giọng đôi ý chứ quách quách quèo queo hihi chẳng biết gì về chào mào

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Có lẽ anh em mình nên làm thịt nó đi bác nhỉ? con nhà em thì em cho vô loòng bẫy luôn.chào mào bay đến có khi cả chục con nhưng chúng nó chỉ đứng nhìn ko thèm vào.2 hôm nay em ngồi nhìn mà ngứa mắt lắm roài.con của em nó cũng kêu 3 tiếng nhưng kêu liên tục...khá nhìu

3. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    nhưng con nhà em nó kêu thế nào đây con nhà anh nó chỉ biết quách quách cái kiểu gọi đàn hay sao ý chứ nó không kêu kiểu hót đâu truớc cũng từng nuôi chào mào rồi nhưng sao con này nó thế nào ý nhỉ lạ thật hay do truớc anh nuôi chào mào toàn kênh của nguời ta nó hót tít mù rồi nên giờ nuôi bọn này không quen lên thấy lạ

4. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    bác bảo bẫy đc phải không!thế thì phải từ từ bác à!con nhà em dạn dạn người còn chwua thấy hót nữa là bác mới bẫy đc còn nhát.chúng nó chỉ kêu gọi nhau thôi.con nhà em nó kêu Huých huých hoe hoe...lúc 4 tiếng lúc 3 tiếng có khi đến 5 tiếng bác à.

5. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chào mào mới bẫy đc bạn cần phải có thời gian , nếu mà chỉ kêu quích ko thì có thể là chim mái. Bạn nếu muốn nghe tiếng ngay thì nên treo cao ko nhìn thấy người thì chim sẽ ra tiếng

6. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    chim bổi thì cũng khoảng 3 tháng nó mới đổ bọng nhiều được anh ah, chỉ có 1 số con có lửa rừng sẵn thì nó mới đổ bọng ngay.chúc anh có chú chim đẹp hót hay

7. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Mình cũng như pro vậy - tháng trước đi làm về thấy 1 e chóp mào đậu trên lồng của chóp mào nhà ,tưởng bị xổng ai ngờ - bẫy thêm 1 e cũng mũ lân lưỡi mí chấm mà tới h nó 0 mở miệng.Chỉ kêu quách quách chán ngắt thui.

Kiên nhẫn vái tháng xem sao .Chúc pro có chú chim hay ......

8. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Có thể nó là chim mái í.Mái thì chỉ kêu thế thui!:D

9. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    Nhưng theo sự phán đoán và nhờ bài của anh bạchđề hay sao ý so sánh thì con này đến 99% đực ,
    mào to ,mình to con đầu mặt lông lá thì ổn,nhát nguời lao ầm ầm ,nhà mình chỉ cao có 3 tâng treo nó trên tầng 3 rùi hết chỗ cao hơn ,híc ông già ở nhà mua cái lồng mất gần 200k nếu không cho nó lâu rồi giờ lại phải mua thêm con mộc mau miệng nữa thôi híc 30k Tăng Bạt Hổ thẳng tiến ^___^ về nhốt cái lồng vẹt còn dư may ra nó giúp nhau gọi.mà các bạn cho hỏi luôn có cần để nó tránh mặt nhau không hay là đặt nó nhìn thấy nhau cũng đuợc nhỉ vì thấy bọn trong lồng ngoài Tăng nó hót ác luôn đó

10. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Hê hê nếu kêu 3 tiếng và chỉ kêu liên tục tiếng đấy thì là em chân dài rồiI-| Đại loại nó kêu quíc que quíc quìu (tiếng kêu có âm huyền nghe buồn buồn). Chân dài đừng phóng sinh nhé bán cho tui nuôi đẻ thử =P~

11. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Hê hê nếu kêu 3 tiếng và chỉ kêu liên tục tiếng đấy thì là em chân dài rồiI-| . Chân dài đừng phóng sinh nhé bán cho tui nuôi đẻ thử =P~
    Ko thì hôm nào qua a a cho nghe giọng thế nào là chim đực:rolleyes:

12. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    ok bác nói thế em nghe liền!bác cho địa chỉ nàh bác hôm nào em ghé qua xem comn đực thì nó kêu như thế nào.tiện thể có khi em mang hỏi bác luôn xem con của em là con gì.nhưng em vẫn tin rằng nó là đựuc rựa bác à!

13. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con này là con đực đó, con cái kêu khác cơ.Chim mới bẫy về còn nhát lắm, bạn nuôi thêm một thời gian nữa đi.

14. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    có gì đâu,chim mới bẫy về nên hát đó mà,có khi là chim bổi chưa biết hót,giống như chích choè lửa,chim bổi cứ kêu cạch cạch(tạch tạch),dần dần mới hót hay được,em bảo đảm nó còn rất nhát

15. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    thách đấu chào mào

có bác nào có chào mào hay ko mang đến nhà tôi thách đấu ko? chấp 1 xoáy trước 5 ăn 10 hế hế:D

16. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Cu này,người ta đang thắc mắc về chim mái hay trống mà sao lại nhảy vô đá đấm ở đây.chứ thix thì đem vào đây anh đem chim đá vời chú:D ,heheeheh

17. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    thằng cu Hậu thích trọc ngoáy đó mà ihhi hôm nay sang tăng làm con nữa rồi số may mắn tôm đuợc em mào ngộ lắm giống mấy con spot diễn đàn mào nó đổ về phía truớc mang về cái hót luôn hihiihvì tôm trong lồng thấy cái cổ nó cứ phồng phồng ,thế là tôm còn con ở nhà bẫy đuợc suống cấp cho vào lồng vẹt hiihhi chào mào hót vui tai phết đấy chứ nhỉ

18. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    bác tôm con CM đó bi nhiêu vậy bác? em hôm nay ra Mơ định kiếm 1 con thuộc nhưng mà chưa kiếm đc coi như 1 hôm đi khảo sát thị trường!

19. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    anh tôm có 30k mà dáng dấp ngon lại hót ác hình như con chào mào nào cổ hơi phùng phùng tách ra cái nổ ngay anh thử mấy con ở tăng con này đẹp nhất anh tóm cũng chỉ có 30k hihi qua đó mà bắt .hôm nào rảnh sang tôm con nữa mới đuợc

20. KING301

KING301 Active Member

Thích đã nhận:
    28
    cho minh xin địa chỉ chỗ bán chim ở TBHo với . Hum nào rảnh sẽ qua đó ngó cái. Cảm ơn các ban trước