Chào mào trống mái ?

Thảo luận trong 'Tổ chào mào' bắt đầu bởi VuThuyDuong, 5/12/07.

1. VuThuyDuong

VuThuyDuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cho em hỏi :Cách chọn chào mào trống mái thế nào?
    :Công thức làm cám cho chào mào thế nào?
    (Em biết trong mục này đã có nhiều cách chọn và làm cám cho chào mào nhưng rất khó tìm:-S , vì vậy em mở chủ đề mới này cho những người mới chơi như em học hỏi mong các anh trong 4rum chỉ giúp ..Thank)

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Hê chú cứ như anh nè cứ con nào to cao đẹp zai khỏe mạnh là chộp ngay.ít nhất nếu nó ko hót hay thì cũng có dáng đẹp đi thi siêu mẫu chym được.ha ha.Nhưng mà nói thật chọn theo kiểu cảm giác cũng chính xác phết đó.nhớ t7 ở cổng ktqd nha!

3. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440

Bạn thử dùng option tìm kiếm của diễn đàn. Gõ vào nhưng câu như "chào mào trống mái"
    và những gì bạn muốn hỏi thì, vào topic Lập hội CM ABV. Bạn cần xem lại mấy trang đầu của topic đó. Cũng có khá nhiều chi tiết cho bạn sưu tầm.

Thân chào bạn,

4. SONRAU_HUE

SONRAU_HUE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình cũng mới chơi CM, mình thích tự làm cám cho nó tình cảm với chim và kiểm soát được chất lượng của cám. Hôm nay hết cám rồi tranh thủ xin ý kiến các anh em để lám cho chuẩn: ngoài chất bột, trứng, lạc... mình định cho thêm 2 quả trứng vịt lộn/ 5 lạng cám có được ko ạ ( vì mùa này muốn bồi dưỡng thêm cho các chú CM) xin cám ơn!