chao may anh

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi trunghieu11289, 6/10/07.

1. trunghieu11289

trunghieu11289 Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh ỏi! cho em hỏi, em mói bắt đầu nuôi cá rồng hà nhưng em rất thích nuôi, em mới bắt 2 com kim long úc, địng nuôi thữ xem sao, em nuôi được khỏng một tuần thi em thấy nước dơ quá cho nen em thay nước, ai ngờ đâu, em vớt ra ngoài, 2 chú đều mạnh khỏe, thay nước xong en tha trở vào hồ, bỗng nhiên bị ẻo hết một em la em khong an nỗi bữa đó lun, ma nguồn nước của em tốt lăm em đã bỏ qua đêm và dung vi sinh đàng hoàn, em không hiểu sao nũa, may anh chi em với nha.

2. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Theo thiển ý của tôi bạn đã phạm một điều tối kỵ khi thay nước cho cá khiến cho cá của bạn bị SHOCK do thay đổi môi trường nước quá đột ngột.Bạn đang ở tronng phòng điều hòa 18độ bạn hãy mở cửa chay thật nhanh ra bên ngoài 38 độ xem thử cảm giác
    Bạn thử đọc cái này xem sao ?
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=30617
    Có đúng không các bác ?

3. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    tôi biết bạn mới tham gia diễn đàn.Chúc mừng bạn vì bạn đã chon đúng một nơi để học tập trao đổi và chia xẻ.Diễn đàn này rất tuyệt.Mọi người nhiệt tình và quan tâm tới nhau lắm.Và cũng rất nhiều CAO THỦ đấy !
    Chúc VUI !