chào mừng ABv trở lại !!! ae đánh giá dùm Nhóc !!!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi nhocc88, 6/2/10.

1. nhocc88

nhocc88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    887
    gà 7 tháng cưới trún em vợ siêu ăn lông => chơi chụi bộ lông em nó !!!
    AE đánh giá thiệt tình hen !!! thanks ae !!!

Và đây chân dung em vợ sát thủ ăn lông !!! đã đẻ được 20 trứng mà ko chịu ấp cứ long nhong !!!

thanks anh em !!!

2. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    gà đẹp hén C nhớ có con chia lại nghen ba !!!! k thì chia lại 1 2 con về nuôi cảnh đi ... haiz gà này kute thật !!!! huhuhuhu thích quá đi thui

3. thangbl

thangbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    ban cho gà ăn thêm tép hoặc trộn bột sò vào thức ăn thì gà sẽ không ăn lông nữa , gà của bạn nhìn tuyệt lắm

nhocc88 thích bài này.
  4. vphuc

vphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    370
    nhìn cái mặt đúng là sát thủ thiệt, gặp còn lỳ ấp nữa, hàng hiếm đó. mang vào nồi luộc đi:laughing:. giỡn thôi, hehe ráng cho ấp nở để mau ra cả đám giang hồ nha:blushing:

nhocc88 thích bài này.
  5. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Mấy em kiểng mã lại dáng đẹp lắm Cảnh,chà lông gà trống bổ thật hen gà mái ăn vào thì đẻ hoài không ấp luôn,nếu ấp thì làm sao được ăn lông gà trống nữa chứ,hehhehhe

nhocc88 thích bài này.
  6. nhocc88

Thích đã nhận:
    887
    He he he !!! chẵ́c vậy rồi anh !!! thấy nó cứ ăn lông và đẻ hỏng ấp thiệt rùi !!!

7. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    Nghe a Hiệp nói Cảnh chơi dòng mã lại này cũng lâu rồi mà, nhưng vẫn chưa sản xuất đuợc kết quả gì hả Cảnh?
    dành chút thời gian chăm mấy em nó mập mạp và đẻ chửa cho có con đàn cháu đống nha!có như vậy thì AE muốn sỏ hửu dòng này cũng khỏe chút (nghe nói giá trị của dòng mã lại này cũng căng như dây đàn đúng ko Cảnh?)hiiiiiiiiii

nhocc88 thích bài này.
  8. nhocc88

Thích đã nhận:
    887
    Em chơi dòng này cũng khá lâu rồi ! nhưng gầy giống thì mới gầy gần đây thôi anh ! Do kinh nghiệm chưa dc cao nên cũng tốn không ít "học phí" !
    Còn giá trị của dòng Mã Lại này thì tuỳ thuộc vào vẻ đẹp của từng con thôi anh ! chứ không phải con nào cũng căng đâu anh !
    Thân anh !!!

9. hiepgatre

hiepgatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    chào em!mấy con gà này là giống gà mã lại Việt Nam tuy nhiên có người lại cho là có nguồn gốc từ Sim.người chơi gà o Sài Gòn chơi dòng này rất rự hào về vẻ oai phong và dáng hình kêu ngạo của con gà tre mã lại việt!con gà ô tích bạc mà xoè đuôi như con ô có đuôi rẻ quạt thì còn gì bằng nữa Cảnh ơi!em mái xám đuôi dài dáng rất phong tích bac luôn, nhưng mồng dâu hả Cảnh? nếu mồng trích là tuyệt lắm!chúc mừng em nha!

nhocc88 thích bài này.
  10. nguyentruc

nguyentruc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Gà ăn lông thường do thiếu chất. Bạn nên cho nó ăn đầy đủ là OK.

11. nhocc88

Thích đã nhận:
    887
    Thanks anh !
    nguồn gốc chính xác của giống này ko ít người lầm là giống ngoại ! vì lý do có bộ đuôi giống gà Thái ! Nhưg sau nhiều lần dc các cao thủ giải thích thì đã xác định giống này có tên chính xác là Kiểng Mái Lại ! made in ViNa 100% ko lai 1 chút máu gà ng ngoài ! (Nhưg ko ngoại lệ 1 số ng cho lai với gà Thái) làm mất đi vẻ đẹp thật sự của nó ! dẫn đến nhiều người nui mà ko biết , gà bị trỗ mã kim (có khi mã dìm) mà cứ nói là gà Mã Lại rặc !!!
    Còn em mái xám là mồng chích đó anh ! em chỉ có 1em trong 6 em mái nhà em đó anh !!! nó ra gà con rất xuất sắc ! ra toàn màu xám trắng nhìn như gà Nhạn vậy đó !!!:laughing::laughing::laughing:
    Thanks anh và AE nhiều !!!
    CHÚC NĂM ANH EM ABV NĂM MỚI NHIỀU SỨC KHOẺ VÀ CÓ NHIỀU GÀ ĐẸP !!!!