Chào mừng các thành viên mới!

Thảo luận trong 'Hoa Cây cảnh quanh nhà' bắt đầu bởi NGOCUONG, 11/7/07.

1. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    Chào mừng các thành viên mới đến với Box Hoa Lan _ Cây Cảnh của diễn đàn Chim Cá Việt Nam.

Gần đây có nhiều bạn mới gia nhập và muốn đóng góp nhiều cho "vườn kiểng" của ABV. Nhưng không biết phải làm sao vì vậy mình viết bài này để hướng dẫn:

+ Các thành viên mới phải qua 10 bài có chất lượng (được kiểm duyệt của Mod) mới có thể viết bài trực tiếp (đây là nội quy của ABV http://www.aquabird.com.vn/forums/announcement.php?f=41&a=50 )

+ Các bạn tập post ảnh thì xem hướng dẫn tại " Hướng dẫn sử dụng diễn đàn"
    ( http://www.aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=41 )

+ Đánh có dấu tiếng Việt xem tại đây :
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=1736

+Các bạn mới có thể post các bài đầu tiên hoặc bài tự giới thiệu tại topic này để các mod có thể chuyển bài của bạn vào đúng các box cần thiết.

+ Trong Box Hoa Lan - Cây Cảnh do có nhiều "cụ ông, cụ bà" hơn các box khác vì vậy các thành viên nên dùng từ ngữ lịch sự, không dùng DDT kẻo "các cụ" buồn.

Cám ơn các bạn đã "chiếu cố" đến Box Hoa Lan - Cây Cảnh.

Last edited: 16/10/07
    truonganhbg thích bài này.
  2. Kamfabh

Kamfabh Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nào anh em trong box Hoa lan - Cây cảnh mình làm 1 cái off để trao đổi kinh nghiệm đi nhỉ ? Có bác nào hưởng ứng k ?

3. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    Chủ nhật tuần nào tụi em cũng off hết anh có thoi gian thì tham gia cho vui .:rolleyes:

4. Bebe178

Bebe178 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn Ngọc Cương ơi, hình bông hoa lan của bạn tên là gì thế? Vì nhà mình cũng có trồng loại hoa này, đang nở hoa rất đẹp và thơm, nhưng lại không biết tên
    híc, mình định chèn mấy tấm ảnh mới chụp loài hoa này, nhưng mò hoài mà vẫn k biết cách chèn

Mình thử post hình, không biết có được hông nữa

Last edited by a moderator: 12/10/07
  5. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    To Bebe178 cây của bạn (và trên avatar của mình) là Dendrobium crumenatum có các tên Việt Nam sau : Bạch Câu, Thạch Hộc, Trúc Lan, Tuyết Mai, Lan Cò. Loài hoa thơm, trắng tinh chỉ tiếc là hoa mau tàn quá.
    Thân

6. phonglancantho

phonglancantho New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn!
    Mình là thành viên mới của ABV, mình trồng lan cũng được vài năm,nhưng đam mê thì chưa nhiều,thời gian gần đay mình có mua một số cây con về trồng,mình muốn đầu tư công sức vào cây lan để khi cây ra hoa thì lúc đó mình sẽ thấy được thành quả của mình.Nhưng kinh nghiệm thì chưa có nhiều,chưa biết tên các loại,chưa biết nhiều về kỹ thuật...mình mong làm quen với các bạn.Mong các thành viên trong diễn đàn hãy giúp đỡ cho mình.Chào thân ái

7. culanluasg

culanluasg Bác sĩ "gây nghiện"

Thích đã nhận:
    695
    nếu bạn ở cần thơ ,thì thứ hai thứ ba, thứ tư ,thứ năm mình qua đó học ,mình có thể chia sẻ vài kinh nghiệm nuôi trồng lan với bạn .nếu bạn thích thì gọi cho mình vào những ngày đó ,số dt 0908872577 gặp thuận

Last edited: 22/11/07
  8. truonganhbg

truonganhbg Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới vào mà cứ loay hoay mãi không hiểu sao, bây giờ đọc được bài này may quá, thanks bạn nhiều nhiều
    Mà 10 bài có chất lượng là như thế nào vậy bạn?