Chào tất cả các cô bác anh chị em

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi daklakcenter, 24/12/11.

1. daklakcenter

daklakcenter Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Lời đầu tiên cho phép được chào tất cả ace trong diễn đàn.
    Em mới biết thủy sinh được 1 tháng, và đang ấp ủ thực hiện làm một bể cho mình, cũng tham khảo nhiều dd nhưng thấy 4rum ta rầm rộ nhất nên DK post bài hỏi mấy bác tiền bối. em được biết thủy sinh cách đây 1 tháng, lúc đó em đi làm công trình cho khách hàng, vào nhà thấy ái bể đẹp quá, cây côi xanh mướt, e tưởng là đồ giả, sau giới thiệu ủa hủ nhà mới biết là thủy sinh, em áp ủ ngày đêm để thực hiện, nhưng cũng ơi mờ về tt,
    em mới dán một cái bể hoành tráng để thử nghiệm, mấy bác nói thử nghiệm nên chọn hồ nhỏ, còn em làm phát hoành tráng luôn, vì có nhiều hi vọng từ ace ở 4rum này ( hơi tự tin)
    Kich thước bể em làm : dài x rộng x cao ( 2.0m x 60 x60 ) khá là hùng vĩ.
    va
    y em cần bao nhiu đất nền cho cái bể là vừa ạ, và cần những phụ kiện gi nữa ợ

2. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Bể này bạn nên nghiên cứu dùng nền trộn với sỏi suối, chơi thử vừa trải nghiệm chứ chơi nền công nghiệp là oải luôn đó. Sau có nhiều kinh nghiệm rồi làm lại, không vội được đâu.
    Bể này khá cao nên cũng cần dùng đèn mạnh, T5HO hoặc Metal, đèn T8 thì chỉ trồng rêu, dương xỉ, dáy thôi...

3. daklakcenter

daklakcenter Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Thanks bác nhiều, để em ngâm cứu thêm, thế nền công nghiệp có vấn đề gì ko bác, ý bác là sợ hỏng phải ko ạ ?

4. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    bác mới chơi mà để bể cao 60 là nguy hiểm rồi bể này phải dùng đèn mạnh mà đèn mạnh cho bể 2met thì mỗi tháng cũng kha khá tiền điện....=> chơi 2,3 bể nhỏ có phải đẹp mà dễ chơi cho người mới ko>?

5. yeuthuysinh_

yeuthuysinh_ Active Member

Thích đã nhận:
    19
    bác mới chơi mà để bể cao 60 là nguy hiểm rồi bể này phải dùng đèn mạnh mà đèn mạnh cho bể 2met thì mỗi tháng cũng kha khá tiền điện....=> chơi 2,3 bể nhỏ có phải đẹp mà dễ chơi cho người mới ko>?

đồng ý với bác này

6. starmovies

starmovies Active Member

Thích đã nhận:
    3
    chơi phân nền công nghiệp khá OK, kinh tế và đỡ tốn nhiều thời gian công sức, có rất nhiều loại cho bạn lựa chọn (tuỳ vào khả năng tài chính), loại nhập khẩu và VN sản xuất