chào than bổi các bác giúp em

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi chunghieupro, 5/6/08.

1. chunghieupro

chunghieupro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em mới mua 1 em than , các bác chỉ giúp em cách cho em no ăn cám với và cách thuần em nó luôn . Chứ em đọc trên diễn đàn viết sơ sài wa , các bác giúp em nhé .Em sxin cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2. chunghieupro

Thích đã nhận:
    39
    còn tiếp

à cá bác chỉ hộ em cách tắm cho than bổi với , khó wa.... Và lồng tắm thì dùng lồng gì hả mấy bác???
    Em xin cảm ơn!!!

3. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mấy ngày đầu bạn cứ cho ăn sâu với cào cào thôi cho nó tỉnh lại đã,khoảng 1 tuần sau thì bắt đầu bỏ bột trộn chung với sâu nhưng ít thôi nhe' để e nó wen mùi cái đã và sau đó thì bỏ bột thôi nhưng cũng để 1 chút sâu nhé như vậy chim bạn sẽ wen và ăn bột thui,tắm thì để em no ở chỗ yên tĩnh nhất và nên có em mái kế bên là đc goy`,chúc bạn my mắn nhé

4. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Bạn chunghieupro thân, chích chòe than bổi rất nhát vậy bạn nên để đầy một hũ sâu quy và một hũ nước, rồi trùm áo lồng treo nơi góc khuất yên lặng trong nhà. Hai ngày tiếp thức ăn nước uống một lần, đến khi chim hồi sức tập cho ăn bột.

5. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    mình cũng co 1 chu than bổi, cung ăn cám và hót rùi nhưng sao nó nhát wa.ko biết phải làm sao đây.hic

6. satria

satria Active Member

Thích đã nhận:
    4
    mấy a cho e hỏi ở cửa hàng bán chim người ta có bán bột làm sẵn ,bột đó cho chim ăn có tốt k hay mìh phải tự làm

7. chunghieupro

Thích đã nhận:
    39
    có đấy bạn ah , người ta bán khoảng 10 nghìn 1 lạng đấy , ăn cũng ổn lám đấy. Nhưng hơi tốn kém bạn ah. Bạn nên tự làm cám cho em no ây , bạn tìm trên diễn đàn có rất nhiều bài viết về công thức làm cám rất co chất lượng , ban tìm đọc nhé!
    Thân!!!

8. satria

satria Active Member

Thích đã nhận:
    4
    thank bạn nhé,để bữa nào làm thử xem kết wả thế nào.k bít làm xong nó ăn có ngẻo k:D:laughing:

9. HBU

HBU Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng đang nuôi con bổi nè cứ ra tiêm mua bột va sâu cho nó an dần đi mình mới nuôi được mấy ngày ma hôm nay nó hót rối mưng wa đi mất