Chào

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi baphihg, 9/9/13.

1. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Chào các mod, tất cả các thành viên của diễn đàn, tôi là thành viên mới của diễn đàn rất mê gà rừng, hiện đang sở hữu 2 trống 3 mái lai, mong được các cao thủ chỉ giáo. Xin hòi thức ăn tươi cho gà rừng gồm những gì, cám ơn

catphien thích bài này.
  2. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    theo mình thức ăn tươi của gà rừng là những đồ còn tươi vừa lượm được gồm: rau tươi, các sinh vật nhỏ còn sống: giun, dế, sâu...hizzzzzzzzzzzzz

3. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Chào mừng bác đến với diễn đàn, Bác cho hình gà lên cho anh em xem cho vui. Bác đã đổ ra được bầy gà con nào chưa? Thường thì thức ăn tươi mình nuôi ở nhà thì người ăn được loại rau nào thì cho gà ăn loại rau đó, còn mồi động vật thì mình cho ăn dế(mua về) còn rãnh thì đi bắt cào cào, châu chấu, hay đào mối...

catphien thích bài này.
  4. trenhunggia

trenhunggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Dế sâu cào cào và đậu xanh nảy mầm khoảng 1cm.hồi trước mình có nuôi 3 con gr rặc nó thích ăn lắm nhưng mình cho nó ăn vừa đủ thôi đừng nhiều quá nó sẽ ngán mồi đó bạn.xin ae gr bổ sung thêm.

catphien thích bài này.
  5. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    em thấy có nhiều người khuyên nên cho gà ăn giá cho mát và sung gà, nhưg em chỉ sợ trong quá trình sản xuất người ta ngâm nhiều thuốc kích thích nảy mầm nên cho ga ăn nhiều thì lại có hại cho gà ấy chứ. bây giờ chăg3 có sản phẩm nào đáng tin cậy cả. sắp đến ngày chinh chiến rồi nên anh em chúng ta phải chọn sản phẩm nào tốt nhất cho chiến kê của mình. chẳng may có chuyệnn gì xảy ra với em nó thì thật đáng buồn !!!

thaidinhdung, catphien and loc ct like this.
  6. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Theo mình bạn muốn tốt nhất cho gà mình thì chỉ còn 1 cách là mình tự làm thôi,vd :giá tự trồng,dế bắt ngoài tự nhiên hoặc tự nuôi..v.v.Riêng cá nhân mình thì gà mồi cho ăn lúa đãi sạch ngâm qua đêm,sáng rửa qua nước sạch lần nữa là cho ăn,mồi thì lươn con mua ngoài chợ,sáng phơi nắng cho sung gà vậy thôi chứ kỹ quá nói thật rất ít người có thời gian làm bạn ah.

Hieu Ca Rem thích bài này.