chaomaonhado

Thảo luận trong 'Hội quán Chào mào' bắt đầu bởi KHANH HUNG, 5/6/07.

1. KHANH HUNG

KHANH HUNG Member

Thích đã nhận:
    3
    các cao thủ nào ở thành phố có biết chổ nào ở thành phố lập hội đấu chim chào mào không chỉ mình với:applause:

2. hlong_ce

hlong_ce Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hi bạn!

Bạn ở chỗ nào vậy! Nếu bạn ở gần ngã tư an sương thì có thể đến nhà anh công minh chơi, minh và anh công minh hay dợt chim vào thứ 7 và chủ nhật! số dt anh công minh 0908430345, sdt của mình 0989183839.
    Thân chào!

3. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Hiện nay Thứ 7 và CN dợt gồm 6 chim chào mào:
    1.congminh 3 con.
    2.hlong_ce 2 con.
    3.minhdinh 1 con.
    Nếu bạn thích thì thứ 7 và CN gọi cho mình, mình chỉ đường và ghé dợt cho vui.
    Do hiện nay do 2 chú mi chiến đang thay lông nên mình chỉ ở nhà chơi chào mào thôi.
    Rất vui đón tiếp bạn tham gia.

4. KHANH HUNG

KHANH HUNG Member

Thích đã nhận:
    3
    được rồi vài bửa nửa em rủ triết xuống mấy anh chơi cho biết.để anh em tụi mình trò chuyện cho vui. mấy anh ở dưới rủ đông anh em chơi chào mào lập thành hội chơi chim ,ở tr6en em hôm nay lập hội ch2o mào dược máy tuần rồi củng được tám chín anh em từ từ sẽ đông nữa. chủ nhật nào cũng đem chim đi đấu cho vui.:laughing:

5. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Trên này mình chơi tùm lum hết, chào mào là 1 trong những cái tùm lum đó hihihi.
    Mấy con mi chiến đang thay lông nên hiện nay chào mào được ưu ái một chút. Chứ mấy chu mi xong lông thì chào mào làm sao có thời gian dợt (vì phải ôm mấy chú mi đi đá độ kiếm lúa) :)

6. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Cái topic này do KHANH HUNG bắt đầu với tiêu đề "chaomaonhado" mà nếu không từng đọc kỷ những bài về chào mào Bình Dương, chắc nhiều người sẽ không hiểu gì đâu! Nghĩa là không đoán được "chaomaonhado" "chào mào Nhà Đò" , một loại giọng của chào mào ở Bình Dương!

Ở topic này lại không thấy nói đến CM Nhà Đò, vì vậy nên chăng chúng ta có gì muốn viết tiếp ở đây, hãy vào các tiêu đề có sẳn như "Lập hội CM" hay "CM Bình Dương" để các nội dung trao đổi không bị loảng và dễ theo dỏi .

7. KHANH HUNG

KHANH HUNG Member

Thích đã nhận:
    3
    ~X( xin lỗi mấy anh nhé mình bị nhằm,xóa dùm nhe cám ơn