Chất kết dính thức ăn

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi camapchetduoi, 2/8/08.

1. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình thưong,e vẫn cho cá đĩa ăn giun,nhưng mà ăn giun thì ngày nào cũng fải thay nước cho ....giun,mệt và cực lắm.thấy các anh nói cho ăn thịt bỏ sẽ làm giảm muối tiêu,nhưng mà e ko biết mua cái chất kết dính thức ăn ở đâu cả.ác anh chỉ cho e với !
    Mà sao 1 con bồ câu đỏ của e,cho ăn uống thay nứoc đều đặn mà tiêu càng ngày càng nhiều :crying:.
    Cá đĩa của e ko chịu ăn thức ăn khô.làm sao để tập cho chúng bây h?

2. concavang

concavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể dùng chất kết dính là agar (hay còn gọi là rau câu)ra ngoài mấy chỗ bán phụ liệu làm bánh nha bạn.ko phải thay nước đều đặn là tốt ,bởi vì mỗi lần thay nước là bạn làm thay đổi môi trường sống của cá,và quan trọng nguồn nước thay vào có đảm bảo hay ko nữa,chúc bạn thành công !

3. WINDOWS

WINDOWS Member

Thích đã nhận:
    0
    cái bột agar mình đã thử rồi. nhưng không thấy có sự kết dính, không biết có phải không làm đúng cách không, cách mình làm là cho bột agar vào đun ở 80 độ c rồi bỏ hỗn hợp vừa xay vào đun khoảng vải phút rồi lấy ra, nhưng khi cho cá ăn thì vẫn bị rã ra thành bụi thức ăn trong hồ, sẵn đây anh em nào có kinh nghiệm về vấn đề này cho biện pháp tốt nhất đi