Chât lượng cám cò so với ba vì

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chích choè' bắt đầu bởi danlx, 19/8/12.

1. danlx

danlx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    Xin chào các bác gần xa, mình đang nuôi chèo than bằng cám ba vì chim hót cũng đựoc nhưng thiếu lực. Người bạn khuyên nên cho cám cò sẽ tốt hơn rất nhiều. Xin các bácc chỉ giáo giùm.[-([-(

2. luhanhhv

luhanhhv Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình nghĩ nên cho ăn cám Bavì vì cám này có những chất cần cho chim hơn ,nếu ăn cám cò hay cám gà thời gian sau chim sẽ bị khô lông và yếu đi .không biết các Bạn khác thì sao?! cho ý kiến với nhé

3. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Theo mình nghĩ thì nên cho ăn cám ba vì vì là cám cò lượng bột ngô và cám khá nhiều nên sẽ không tốt cho hệ tiêu hóa cho chim còn cám ba vì cũng chưa đủ chất đâu bạn nên cho thêm lòng đỏ trứng gà tùy từng loại chim mà có những thứ khác nữa ngoài cám ra còn phải có mồi tươi như cào cào trứng kiến sâu quy cám chỉ là để cho chim không đói mỗi khi ăn hết mồi tươi mà thôi mình chỉ biết có vậy có gì không phải mong các bác bỏ quá vì dám múa rìu qua mắt thợ

chaomao.org thích bài này.
  4. namcon

namcon Active Member

Thích đã nhận:
    85
    cám cò ăn nóng lắm mà k đủ chất cho chim ăn đâu.tốt nhất là tự làm cám là tốt nhất

5. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Nếu chim chích choè bạn chỉ nuôi để nghe hót thì không phải tự làm cám, cứ cám ba vì mà chơi, hoặc bạn mua cám cò cho gà con nhớ là loại cám dùng cho gà 1 ngày tuổi, ăn cám này chim khoẻ, lông mượt hót cũng căng lửa hơn cám ba vì,trừ hoạ mi chọi của mình là mình cho ăn cám riêng, các con khác mình cho ăn loại cám này, có gì không đúng anh em chỉ giáo thêm.

chancanten thích bài này.
  6. Georgealexander

Georgealexander Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    ăn cám cò phải bổ sung cái khác nữa ,,,, nay 50 ki tu

7. chancanten

chancanten New Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi chim để nghe hót ở nhà không đi đấu đá hay thi thố thì cám gà con+ mồi nữa là cũng ok rồi

8. ChimKhuyenVang

ChimKhuyenVang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    209
    đúng là vấn đề mình quan tâm, dạo này cám ba vì mua về đỗ ra thường bị hư quá, ở chổ mình ở ko có bán cám ba vì nên gởi xa gần 200km mà đem về thường bị hư và mốc nhưng cám vẫn còn thời gian sử dụng, hôm trước còn 1 gói đỗ ra cho 2 chú chòe ăn thì chết 1 chú chán thiệt, nay nãn quá chỉ cho ăn cám gà con và cho ăn sâu qui thay mồi tươi luôn ko biết có ổn ko. Bác nào đang nuôi bằng cám gà con chỉ giúp với.

9. alibaba_nd

alibaba_nd Member

Thích đã nhận:
    1
    MÌnh mới chơi CCL, thì toàn dùng cám Thúy Tuấn thôi. không biết có ổn không.

10. sieugadaihiep

sieugadaihiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình dùng cám trôn65n với hột gà, và 1 ít bột đậu phọng thôi, thấy trên 4rum có bác hdan pha chế đó