Chậu cá nhỏ , gặp rắc rối.!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi beautifulpanda, 17/9/08.

1. beautifulpanda

beautifulpanda New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mê chơi cá lắm nhưng không có tiền nên chỉ mua được cái chậu nhỏ chứa được 2,5 ->3 lít.Nuôi 1 cặp cá vàng, nhưng nước mau đục lắm, nên mua một con cá lau kiếng và sau đó gặp một vấn đề là cá bị thiếu oxi. Em phải làm sao đây các bác ?:crying::crying::crying:

2. Kate

Kate Member

Thích đã nhận:
    1
    Với cách nuôi đó, nếu bạn nuôi không kĩ là cá ba đuôi bị bệnh liền à (giống cá nhà mình). Bạn nên mua 1 hồ nhỏ và 1 máy lọc nước thì tốt hơn, cá ba đuôi cần oxi. Còn nếu không thì bạn có thể nuôi cá bảy màu trong cái chậu đó, 3, 4 ngày bạn thay nước 1 lần cũng được, cá bảy màu dễ nuôi ở chỗ là không cần máy oxi, và có vẻ là thích nước cũ.

3. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    cá vàng, cá chép hay ra nhớt trên thân lắm , chính vì thế mà nước bạn hay đục, nên thay nước , cho cá ăn ít thôi , còn oxi , bạn có thể dán cục sủi oxi để oxi phun từ dưới đáy hồ lên sẽ đẹp lắm, mà hồ bạn là hồ tròn hay hồ vuông ... mình thì không rành lắm , nhưng bạn nên post ở mục cá cảnh thì sẽ rõ hơn, chúc bạn vui nhé

4. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Kiếm cái lọc nào rẻ rẻ mà chơi bạn..^^..Tầm 50k thui đỡ fải thay nước mất công mà dễ sinh bệnh ! :)..

5. beautifulpanda

beautifulpanda New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn nhiều, hôm qua em vừa thay chậu khác rùi, cà không còn thiếu oxi nữa nhưng chỉ còn vụ nước bản thui .

6. Kate

Kate Member

Thích đã nhận:
    1
    @vponline wrote:
    50K là cả một vấn đề lớn đối với những người như mình