Châu chấu

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi minhhieubf, 16/8/06.

1. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Các bác có biết chỗ nào bán châu chấu giá hợp lý không. Em mà mua ở Tăng bạt hổ thì nhịn ăn để cho chim ăn các bác ạ. Em nuôi nhiều quá mà, lại toàn con ăn mồi ác nữa chứ.
    Bác nào biết chỉ em với nhé. :applause:

2. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Ông Tăng sớm ra Tăng sớm, (hoặc nhờ từ hôm trước), nhờ bà Mầu lấy của người đi giao châu chấu hộ cho, mua 5 K là chim ăn bét nhè mấy hôm liền đó! Trước tôi toàn thế ông à!

3. meetu

meetu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    To minhhieuf: Bạn ra sới chọi mi vào CN hàng tuần (tuần đầu của tháng ở Chùa Láng, các tuần còn lại ở chùa Kim Liên, chắc chắn bạn sẽ kiếm được châu chấu với giá rẻ bất ngờ và rất tươi, nhưng bạn phải ra sớm cỡ 7-7h30 nếu không sẽ hết.

4. minhhieubf

Thích đã nhận:
    182
    Chủ nhật nào cũng có hả anh,em nuôi sơn ca nên cũng cần châu chấu nhiều. Thế anh chủ nhật nào cũng lên chọi mi hả anh. Thế lại có cơ hội gặp anh rồi.

5. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Hàng sáng khoảng 7 rưỡi, bạn qua khoảng 175 Bùi Thị Xuân, hoăc nhờ ông sửa xe có cái lồng Mi lấy hộ cho. Thoải mái nhé!

6. minhhieubf

Thích đã nhận:
    182
    Ngày trước em có anh chơi mi ở đấy nên hay lấy hộ em, bây giờ ông ấy đi chõ khác nên ko nhờ đựoc. Nhà em ở phố Huế ra đấy cũng tiện

7. mrtun

mrtun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Mồi cho chim là cả một vấn đề lớn đấy nếu ít chim ko sao, chứ nhiều chim thì mệt lắm đấy. vì thế nếu ai biết địa chỉ có thể mua châu chấu giá cả phải chăng mà dc nhiều thì cho biết nhé. Cám ơn

8. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    =; to mrtun: mình có địa chỉ này bạn tham khảo nhé: địa chỉ ngoài thiên nhiên mà cụ thể là các cánh đồng, giá thì free luôn. Vừa có mồi cho chim ăn vừa được ngắm thiên nhiên nữa. Đùa bạn tí thôi :-* chứ trước mình toàn phải đi lên Tăng mua châu chấu cho chim nhưng nhà mình xa nên ngại vì đi cả nửa tiếng mới đến mà mua có mấy nghìn châu chấu thì cũng uổng công mà mua nhiều thì ko có chỗ bảo quản nên mình làm cái vợt ra cánh đồng khoắng một lúc thì có mà ăn cả tuần luôn, đỡ phải bảo quản mà lúc nào mồi cũng tươi roi rói. Đang mùa châu chấu cốm đấy bạn chịu khó bỏ ra 15' là có rất nhiều châu chấu cho chim ăn rùi. Vừa vợt châu chấu vừa được nghe chích đồng hót nữa, sướng lắm.

9. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Trời bác tư vấn thế thì làm sao làm được, Nhà bác Hiếu ở phố Huế mà kiếm được cánh đồng nào gần nhà có châu chấu thì thà ra Tăng mua còn hơn, có khi ra cánh đồng được một gà thì mất 3 tiền thóc rồi hic hic...

10. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to peter_parker : mình có dám tư vấn đâu mà chỉ nêu ra để các bạn tham khảo thui, ai có điều kiện thì làm mà.

11. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Các bác ơi em muốn mua châu chấu cơm để đông lạnh cho Khuyên ăn dần. Bác nào biết chỗ bán theo Kg giá cả phải chăng thì chỉ em với