châu chữ mờ wa'

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hunghungbeta, 10/9/08.

1. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình đang nuôi 1 em kkc, mình cho ăn tép và bổ sung thêm viking, cá 2 ngón mỗi ngày 4 hạt viking, dạo này ko hiểu em nó thế nào mà châu chư~ mờ nhạt quá, mọi người chỉ giúp em cách cho em nó có dàn châu sáng và chữ nét với, chẳng lẽ lại bổ sung 1 hộp JBO lên châu à:D:D:D:D:D, mà quan trọng là lên chữ ý moi ng` nha!

2. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình mức độ đậm nhạt của châu, chữ (nếu cá có châu, chữ) thể hiện sức khỏe và phong độ của con cá. Khi cá có bệnh hoặc sợ sệt, nhát thì chữ mờ hẳn đi, nhất là chữ to nhất nằm ngay giữa thân cá. Khi cá bị bệnh thì châu không sáng, mờ dần và có khi mất hẳn nếu cá bệnh nặng. Ngược lại dĩ nhiên là khi cá khỏe, sung thì châu sáng, chữ rất rõ và đậm đen.

Thức ăn thôi chưa đủ đâu, bạn cần đặc biệt quan tâm đến nguồn nước trong hồ cá nữa nhé. Trên diễn đàn có rất nhiều bài viết hướng dẫn cách xử lý để có nguồn nước tốt cho cá la hán, bạn nên tham khảo thêm.

Chúc bạn vui vẻ với chú cá của mình!

3. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ko đâu a à, em này chữ đen leo lưng, chỉ có chữ phía trên bị mờ thôi, còn châu thì ko sáng lắm