Chế độ ăn cho gà mỗi ngày

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi meoconlazy, 18/7/11.

1. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Xin các anh em trong diễn đàn góp về việc cho gà ăn mỗi ngày. Đại loại như là mỗi ngày nên ăn mấy cử, mỗi cử ăn như thế nào là vừa, ko dư, ko thiếu. Rồi xế trưa có cho nên ăn dặm rau xanh, giá, cà chua gì nữa ko. Em sợ nuôi cho ăn thiếu thì gà ko có sức, mà ăn dư thì gà lại mập. Xin các cao thủ góp ý cho 1 ngày ăn gọi là TIÊU CHUẨN cho 1 em gà.
    Xin cảm ơn tất cả anh em!!!:-*

handsomeprince and cocobantam like this.
  2. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình thì chắc mỗi người mỗi ý khác nhau , riêng mình thì 1 ngày mình cho ăn 2 cữ lúa mà thôi , sáng thì sau khi vận dộng tập thể lực và tắm nắng khoảng 10, chiều thì khoảng 4h, lúa thì ngâm nước lọc lép dể ráo lại , dể sạch sẽ và gà dễ ăn và mình tiện theo dõi và canh chỉnh liều lượng cho mỗi e , còn mồi tươi thì dc tái sơ qua bằng nước sôi trước khi cho ăn dể tránh tình trạng lâu ngày e nó bị kí sinh dường ruột, tùy theo thể trạng từng e mà mình cho ăn ít cữ hay nhiều cữ , e nào hơi gầy thì nhiều cữ hơn trong tuần , e nào ú ù thì ít cữ lại và cắt cữ lúa buổi sáng sau khi dô mồi, trưa thì cho ăn thêm cà chua , giá ,,2_3 ngày cho ăn 1 lần, còn vitamin thì bỗ sung vào buổi sáng mình nghỉ thời diểm này cơ thể gà hấp thụ tốt hơn, tùy theo thể trạng mổi e mà mình bổ sung riêng dể tránh tình trạng nóng gà :blushing: vài dòng góp ý của riêng của mình , xin dc mấy sư kể chỉ giáo thêm :)

Last edited: 19/7/11
  3. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Mình cũng đang có cùng thắc mắc nè. Nhất là gà chuẩn bị đá nè. Mình nuôi nó bị mập, mấy ông anh nói nuôi gà đá là phải cho ăn lúa chứ cho ăn cám nó mập và bủng không biết có đúng không???? Ngoài ra còn phải vô nghệ và cắt lông nữa, nhưng lại có 1 anh chơi chung nói gà Lai Mỹ mà cắt lông và vô nghệ nhiều quá thì gà bị chay và chậm gà vậy đúng không các bạn??? Ai từng nuôi Mỹ Lai xin hướng dẫn anh em mới chơi với. Thân!

4. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    bình thường theo mình thấy đủ pin là nó bỏ ăn hoặc ăn ít lại thôi,lúc đó bạn cứ cho xổ hay chạy bội là mai ăn lại,còn gà thường mình cho ăn ngày 2 lần lúa,9h sáng và 4h chiều,sáng tắm xong cho vài miếng thịt hay mồi,trưa tầm 12h-1h cho ăn cà,giá,xà lách tùy bữa,nuối riết mình thấy giống đi ở đợ cho nó quá

5. meoconlazy

Thích đã nhận:
    272
    Cảm ơn tất cả anh em. Các anh em nào có kinh nghiệm xin chia sẽ cho các anh em khác được học hỏi!!!

6. taivn_tieuke

taivn_tieuke Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Cùng suy nghĩ với bro này, riết như ở đợ cho nó. Đến nỗi con bồ mình nó ganh tỵ, muốn đá mình luôn. hichic....

7. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Đam mê mà bạn phải chấp nhận thôi lúc trước chưa nuôi gà mình khỏe biết bao nhiêu giờ nuôi nó tối ngày hầu hết thời gian là
    và gà nhưng mình vẫn thấy vui vì thỏa đc niềm đam mê hihihhih

handsomeprince thích bài này.
  8. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    đá gà là "thú vui tao nhã" mà hjhjjhj nuôi gà là cả 1 nghệ thuật lun phải rèn luyện và trao dồi thêm....Đá gà hok giàu, chỉ có giàu mới đi đá gà...còn chơi gà có ngày sida hjhjhj

chimculamdong and minhtien like this.
  9. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    vote 1 vé cho a L! hiiiiiiiiiiiiiii! đam mê là trên hết..............

10. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    mấy a cho e hỏi muốn tốt cho đường tiêu hóa của gà thì cho nó uống thuốc gì, phân gà của e toàn là nước và 1 ít viện phân xanh tròn nhỏ. e lót tấm cao su ở dưới sàn thì chỉ 1 buổi sáng là ướt nhẹp vì phân

11. nikeloven

nikeloven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Mình xin khẳng định với bạn rằng, nếu không có niềm đam mê về gà đá thì cho dù mình có cho nó ăn đầy đủ như thế nào đi nữa thì chắc ăn 1 điều con gà sẽ có thể trạng không ổn định. Chỉ cần mình đam mê và tìm tòi học hỏi kinh nghiệm và nhất là kinh nghiệm của đàn anh đi trước là tốt nhất. Có những lúc mình cưng con gà quá trời, mình mới tưởng nó là "con trai ruột" của mình không đó chớ...hihi, nói vậy anh em đừng nói mình là con gà cha nha. hic hic hic

12. meoconlazy

Thích đã nhận:
    272
    Mình cũng giống pro nè, nhiều lúc coi nó như con trai của mình zậy, hehehehe :) :)

13. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Đúng rồi bạn ơi vì con gà ngày nay đã đc vào danh sách thú cưng rồi hehhhehe

14. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    m nuôi gà đòn thì ngày cho 2 bữa
    sáng 6h nhốt vào chuồng cho ăn
    30p sau cất thức ăn+ cho ăn chất đạm nếu có+thái rau cho vào
    đi làm
    chiều 5h cho ăn
    15p sau cất thức ăn thả gà cho đi dạo
    sáng cho ăn =2/3 tối
    nuôi 1,2 con không sao