chế độ ăn của cá la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hunghungbeta, 26/5/08.

1. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em vừa có 1 em la hán red kamfa khoảng 3 ngón, chú đang bung đầu, 1 ngày em nó phải ăn hết hơn 10 chú cá mồi bằng ngón út (nó cứ đòi ăn là em cho ăn), ko bít ăn vậy có quá nhiều ko nhưng em ko bao giờ cho nó ăn đến mức no căng bụng mà mỗi lần cho ăn 1-->2 chú cá mồi thôi, mỗi ngày em cho ăn thành nhiều lần. Các bác nhận xét giúp em với vì em rất sợ cho ăn nhiều quá người nó béo phì ảnh hưởng tới đầu, mà nhân tiện cho em hỏi giống red kamfa thì ăn cá mồi thôi có lên màu hết cỡ đc ko:confused:, bây h em đang bổ sung thêm thịt bò cho em nó:):):), rất mong ý kiến của mọi người!

2. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cho ăn như vậy là hơi nhiều đấy bạn .chỉ cho ăn 1 bữa tươi và 2 bữa khô thui.ăn nhiều quá ko tốt ,hay bị sình bụng và hay mập lắm,hihi.bạn nên cho ăn thêm thức ăn hỗ trợ lên đầu và màu thì tốt hơn ,vừa sạch lại ko có vi khuẩn gây bệnh như mồi sống.
    chào bạn

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    1 hộp Xo redsyn màu đen. Đầu màu tổng hợp. sáng 10-15 viên. Trưa cá mồi ( tép - lóc - chép cá trâm - thịt bò ) chiều 10 viên nữa . cá bạn sẽ đẹp toàn diện.

4. lili2004

lili2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn tôm đông lạnh đc ko bro, xã đông bao lâu thì đc, cách rửa nc muối cá & tép mồi mua ở CH? tks

Last edited: 29/5/08