Chế độ ánh sáng đèn dành cho cá la hán !!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cucaiphoikho, 17/7/08.

1. cucaiphoikho

cucaiphoikho Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nghe rất nhiều ý kiến về chế độ ánh sáng đèn dành cho cá la hán,có ý kiến thì cho rằng không nên mở đèn suốt đêm vì cá cần được nghĩ ngơi,lại có ý kiến cho rằng nếu có điều kiện nên mở đèn suốt đêm để kích thích màu sắc và châu cho cá!xin các bạn giàu kinh nghiệm cùng thảo luận và đưa ra 1 ý kiến hợp lý để anh em được học hỏi !

2. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo mình thì tốt nhất là mở đèn tg từ 6h đến 11h là đc. Và đèn màu hồng phấn là tốt nhất.

3. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn không nên để đèn quá nhiều ( sẽ làm cá mệt ) ! Nếu bạn có điều kiện thì tố nhất là từ 7h sáng đến 9h tối thui vì cá cũng cần phải nghỉ mà ! tránh bật quá nhiều làm cá chói mắt không nghỉ ngơi được !

4. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nếu bạn không ngũ thì bạn cứ để đèn, còn không thì cá cũng phải ngũ như bạn đấy , nếu mở đèn thì khó ngũ phải không bạn

5. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    tốt nhất bạn nên mở đèn từ 7h sáng đến 10h tối vì cá cần nghỉ ngơi ,và chúng ta cần ngủ chứ
    mở suốt đêm chỉ dành cho cá mới về nhà thui bạn ,như thế để cá dạn hơn,quen với mình và ko nhát ,thân
    chúc bạn có sự lựa chọn hợp lý cho riêng mình