Chế tạo hút đáy thủy tinh dành cho [VIP]

Thảo luận trong 'Góc sáng tạo' bắt đầu bởi zerolove, 4/12/12.

1. zerolove

zerolove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    [​IMG] Thực ra như cái tít em nói vậy là để khích động anh em có ít tiền thì vào xem...Chứ nhiều tiền ai cũng có rồi xem làm gì nữa...[​IMG]

Mời các bác ra hàng bán chim cảnh...bảo bán cho 1 chiếc cóng chim chào mào thủy tinh giá 10 nghìn...Về lấy búa đập cái đầu ra cắm xuống đáy...Cho cái vòi của sủi oxi vào là song...

Khuyến khích các anh em hậu đậu...đập nó càng nham nhở càng tốt,càng có nhiều lỗ hút dưới đáy,anh em nào cẩn thận quá cắt vuông thành sắc cạnh,cắm tịt xuống đáy không hút được nước thì cũng bằng nhau nhé...

Ưu điểm : Có 10 nghìn 1 cái ống thủy tinh trong vắt,cho vào nước còn không nhìn thấy ống đâu...Đẹp tuyệt vời,rẻ tiền dễ chế...Bể em ngắn phải cắt nhiều chứ bể bác nào dài còn đẹp nữa...

Tác dụng : Sủi oxi,hút đáy dưới nền làm lưu thông dòng nước...Ngoài ra nó còn có tác dụng tạo sóng mặt nước tự nhiên,nhìn cứ như là suối chảy lăn tăn trên mặt bể mà chẳng phải tốn 1 xu nào mua máy thổi luồng [​IMG]

[video=youtube;rjYDf7qPQco]http://www.youtube.com/watch?v=rjYDf7qPQco&feature=youtu.be[/video]

Khuyến cáo : Nhà bác nào có bể to nên làm ít nhất 2 cái 2 góc bên trong...Hoặc nhiều hơn,càng nhiều càng có lợi...[​IMG]...Nền của em nền sỏi nhìn rõ lắm,dùng 2 hôm mà nó hút trắng cỏ sỏi bên dưới...Các bác để đầu ra của lọc gần đó thì sẽ là tốt nhất nhé,hút lên rồi đẩy ra lọc luôn

Nếu các bác muốn chế lọc đáy thì ra bào bọn nó chuyên làm tủ nhôm kính,làm cho 1 khung hình vuông bằng nhôm...Bắt cái lưới inox vào là song...Bọn làm tủ bếp nó có hết nhé...Gía chắc 5 chục mà đẹp,hiện đại...Không lo lọt bẩn hay phân xuống đáy ( Bể em set rồi em không làm,đang làm cho bể to)

Đề nghị anh em nào thấy hay thì click cảm ơn hộ cái,sản phẩm của em toàn hàng đẹp,tiêu chuẩn châu âu...Mà giá thành rất chi là đồng nát... của châu á...Bền đẹp như châu phi...Sành điệu như châu mỹ ​

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:50 PM ----------

Tác dụng hút như nào,các bác cắm và hút thử lần đầu...Khói bụi bay mù mịt bể nhá,Phải 15 phút sau khi hút song thì nó mới tạm thời ổn định...Hút đáy rất tốt...Sang ngày thứ 2 là nền sỏi của em đã trắng tinh hết sạch đống tảo nâu lọt dưới đáy rồi...
    Cái nãy cũng hút "Âm khí" độc hại tích tụ dưới đáy...An toàn hơn cho tép rất nhiều

Last edited: 4/12/12
  2. motu

motu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    chưa hiểu lắm bạn, cái này là hút hay thổi???? .

3. vuithudamme

vuithudamme Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Hồ bác nổi sóng cấp 12 rồi.Nó hoạt động có êm dịu như Kim Đan không vậy bác hay là ban đêm mà cứ nghe ục ục ục...

4. kuongnp

kuongnp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Nhiều sáng tạo thấy vui vui. chúc bạn có hồ đẹp đón tết

5. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Hơ, hút mạnh thế nó có hút hết phân nền dưới đáy không bác?

6. kuongnp

kuongnp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    bác siêu nhân bò show cái bể chơi tết đi. thấy đã lâu mà chưa thấy cái bể nào show.:)

7. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Hic, bác này theo dõi mình hay sao @.@

8. hungcokl

hungcokl Member

Thích đã nhận:
    4
    cho vài tấm hình lên cho cụ thể đi bro...lần sau áp dụng theo bạn

ankhan thích bài này.